Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin góp ý logo mới làm

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi mrcucxuong, 15/7/15.

Lượt xem: 1,816

1. mrcucxuong Thành viên cấp 1

Xin mọi người cho ý kiến, gạch đá dùm mình với!
    Nếu mọi người đọc được tên thương hiệu với đoán được lĩnh vực kinh doanh là mình đã thành công 50% rồi, chờ khách hàng duyệt nữa thôi :D
    Thanks for watching

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 15/7/15
    Võ Duy KườngPhạm Hữu Dư thích bài viết này.
  2. rido-hung8x

rido-hung8x Thành viên cấp 2

tên logo DOWARK, chắc kinh doanh may mặc quần áo gì đấy...HẾT
    mrcucxuong thích bài viết này
  3. Hi im Bisu

Hi im Bisu Thành viên cấp 2

Thấy ok đó bác, chúc may mắn.
  4. trustnet

trustnet Thành viên cấp 2

DoWark - DoVark hay DoMark :))
  5. Rất sáng tạo ! Like !
  6. Đặng Sơn Tùng

Đặng Sơn Tùng Thành viên cấp 2

LIKE. Mình thích những chi tiết nhỏ ở text, trông như nếp gấp quần áo. B sáng tạo đấy :D
  7. Thien Trinh

Thien Trinh Thành viên cấp 1

Màu sắc bạn chọn nhìn rất cũ nhìn là mình biết logo làm về thời trang nam nhưng cái hồn của thương hiệu này m chưa thấy nhất là sự lịch lãm .sang trọng.
  8. Phan Tiến Dũng

Phan Tiến Dũng Mới đăng kí

Đây là logo dành cho trang web cá nhân của mình, mình up lên đây xin ý kiến đóng góp của các bằng hữu. Mong các chư huynh đệ bằng hữu góp ý nhiệt tình, Xin chân thành cảm ơn.
    HaiXanh123, mrcucxuonghoagao thích bài viết này.
  9. mrcucxuong

mrcucxuong Thành viên cấp 1

Thanks mấy bác Hi im Bisu Caphe đá không đường Đặng Sơn Tùng
    rido-hung8x trustnet logo này là DOMARK cho thời trang công sở nam và nữ luôn :)
    Thien Trinh màu này cũ hả bạn, thương hiệu này dành cho đối tượngkh ách hàng từ 18-50 tuổi nên mình nghĩ màu này chắc ổn, còn chưa lịch lãm và sang trọng chắc có lẽ do font weight mình dùng hơi to, light thì có vẻ sang trọng hơn.
  10. mrcucxuong

mrcucxuong Thành viên cấp 1

Phan Tiến Dũng thiết kế của bạn rất có ý tưởng nhưng theo cảm nhận của mình khi nhìn tổng thể là thấy không được hiện đại cho lắm. Cây bút chì làm thân máy bay sao bạn ko để giống như mẫu luôn. Phần cánh và đuôi máy bay bạn cách điệu nhìn không được đẹp. Mình nghĩ bạn nên tham khảo material design thì nhìn sẽ hiện đại hơn nhiều :)
    Phan Tiến Dũng thích bài viết này
  11. Leviathan

Leviathan Thành viên cấp 1

Em chỉ thắc mắc 1 điểm là tại sao bắc lại để có 1 khoảng cách cực nhỏ giữa 2 chư "D-O" thế, bản thân chữ "DO" nó đã mảnh hơn chữ "ARK", để chữ DO thế em thấy hơi khó chịu (đối với em thôi)!
  12. Lê Trung Tín

Lê Trung Tín Thành viên cấp 2

mình không thể đọc được logo này thực ra là chữ gì. Khoảng cách giữ các chữ không đều, Font chữ cũng không đồng nhất, chữ dày chữ mỏng nhìn rất khó chịu. Nói chung là logo chưa được trau chút cẩn thận, vẫn còn quá nhiều yếu điểm.
  13. ThongMin

ThongMin Thành viên cấp 1

Theo mình font chử ko cần nếp gấp. Và 1 font là thấy đủ rồi bạn. Nhìn Logo ấn tượng lắm
  14. Nguyen Duc Loc

Nguyen Duc Loc Mới đăng kí

Bạn kết hợp 2 loại font chả liên quan đến nhau, lại còn đây lỗi typo nhìn rất khó chịu.
    Cái áo bạn cách điệu không biết là chữ gì, lại còn nhiều góc nhọn nhìn rất nguy hiểm, không an toàn.
    Nhìn tổng thể cả cái logo bị chia làm 3 phần DO - hình cái áo - ARK làm người xem bối rối, khó hiểu, khó để lại ấn tượng vì họ không biết đâu là điểm nhấn.
    Màu sắc nhìn rất buồn và ảm đạm thiếu sức sống.
    => Mình nghĩ bạn nên bỏ logo này đi và làm lại 3 phương án khác rồi hãy đưa khách xem.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn