Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Xin góp ý + nhờ vả] Tư vấn giùm mình làm 1 tấm Typo

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Typography' được đăng bởi sharinegan, 21/5/14.

Lượt xem: 2,441

1. sharinegan Thành viên cấp 4

Như tít :D
    Cô bạn thân nhứt sắp đi xa xa, mềnh muốn làm tấm thiệp tặng làm kỷ niệm (cô bé trong avata đó :))
    Mặt bìa sẽ làm bức Typo "You are my best friend", mặt cuối chibi, ở giữa tất nhiên để tâm sự :)):)):)).
    Muốn ae tư vấn cho cái phần typo(do mình dốt món nè ~X() sao cho hợp với thiệp (cỡ A5, đã kẻ khung viền)
    Ai rảnh vẽ phác qua loa vài đường cho mềnh tham khảo cái bố cục, hoặc có "font" typo nào đẹp hợp với "hoàn cảnh" share cho mình làm tư liệu (xin ý kiến ae thôi còn vẫn muốn tự làm toàn bộ :D:D:D)
    Tình hình như vầy, mong ae nhiệt tình giúp đỡ :P
    Ai muốn ghóp ý những phần khác cứ tự nhiên nha nhưng hi vọng sẽ được phần chính cân giúp đỡ.
    Thanks all >:D<>:D<>:D<

...
    A3ersxSOnes thích bài viết này
  2. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

Người iêu thì nói toẹt ra lại còn bầy vẽ =)). Bác còn nhớ cái thể loại 1 đường line tạo thành chữ nối liền không. Em không có khiếu vẽ nên chịu thôi bác ợ.
    sharinegan thích bài viết này
  3. sharinegan

sharinegan Thành viên cấp 4

Ô bạn thiệt mà :D đọc cái dòng typo đi :P
    -Trần Văn Hùng- thích bài viết này
  4. ZinP

ZinP Thành viên cấp 3

sao, giờ muốn gì :)):))
  5. sharinegan

6. tiendatbtt

tiendatbtt Thành viên cấp 1

Tớ đọc và cảm nhận thì tớ thấy vấn đề làm đẹp lại không hẳn cần bàn đến lúc này. Đôi khi nghệ thuật đẹp thôi chưa phải là nhất mà phù hợp mới là nhất. Là một tấm thiệp đem tặng và mong muốn của bạn (nếu không nhầm) là gây ấn tượng và khiến người đó nhìn thấy nó là nhớ về bạn, đồng thời nó cũng cần giá trị nghệ thuật. Vậy nếu muốn truyền tải tất cả điều đó qua tấm thiệp ta cần thêm những gì? Ý tưởng cho nó nên nhắm vào bạn truyền nó đi tự nhiên, gần gũi với cô bạn đó hoặc một memory gì đó giữa bạn và cô bé. Đó có thể là lần đầu tiên gặp mặt, điều bạn yêu nhất ở họ, hoặc cái ba chấm nào đó (mà chỉ có bạn mới nghĩ ra được vì đó là tình cảm của bạn).

Và vì bạn có viết chữ thế nên đừng tham quá những hình vẽ minh họa vì nếu thế sẽ đánh mất sự tập trung vào phần viết. Nên in ra thiệp viết chữ bằng tay thay vì đánh máy cũng là một gợi ý hợp lý cho việc truyền tải cảm xúc. Chữ viết có thể không quá đẹp nhưng chỉ cần đủ chỉnh chu thì sẽ mang tới rất nhiều cảm xúc cho người đọc nhận được nó.

Cuối cùng là quay trờ lại với ý tưởng một Typography "You are my best friend" (nếu là tớ thì khoái Best friend 4ever hoặc 4get me not, nhưng thôi cái này là cảm xúc cá nhân). Thì tớ nghĩ chọn font theo kiểu uốn lượn, hay như các đại ca phía trên là kiểu viết 1 line nối liền cũng khá hợp, còn không thì chữ "béo" cũng tạo cảm giác dễ thương, hoặc là mẫu kiểu retro nét đậm cũng là một xu hướng, hoặc tham khảo phong cách huyền ảo diệu kì của dòng font fantasy. Việc chọn font tùy thuộc nhiều vào gout riêng của bạn. (nếu được thì vẽ tay thực sự là đủ tốt không nhất thiết phải vẽ máy trong trường hợp này đâu).
  7. NguyenHuuHuy13

NguyenHuuHuy13 Thành viên cấp 2

:"> vote share info nếu chỉ là bạn thân ^^
  8. sharinegan

9. sharinegan

Thiệp tay 100% :D
    tiendatbtt thích bài viết này
  10. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

Đây tặng bạn typo panit thần thánh nếu muốn lấy file gốc thì pm =))
    Duy Tran, ZinPsharinegan thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn