Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[ Xin góp ý] Về việc thiết kế web

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi huytong, 8/5/13.

Lượt xem: 3,258

1. huytong Thành viên cấp 1

Chuyện là thế này, công ty em đang chuẩn bị ra mắt ứng dụng mạng xã hội trên Mobile , sếp bắt em thiết kế giao diện website, sau 1 ngày làm chật vật và sửa đi sửa lại mấy trục lần sếp em vẫn chưa ưng. Vấn đề là khi hỏi chưa ưng chỗ nào ông sếp không chỉ ra được và bắt em nghiên cứu tìm hiểu rất nhiều website nhưng vẫn không ổn....
    Vì vậy em lên đây xin các Cụ góp ý và chỉ giáo cho em vài ý tưởng để nâng cấp giao diện website của em.
    Cảm ơn các cụ rất nhiều .
    Đây là giao diện

Còn đây là Link website: Http://uboxapp.com

...
  2. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Chưa nhấp vào link website của bạn , mình chỉ nhìn cái ảnh bạn up và thấy 2 vấn đề sau :
    _ Những đoạn text nhỏ có phải bị thiếu opacity ko ? Mình phải căng mắt mới nhìn ra nó viết gì đấy !
    _ Màu BG ko tươi và bị tối !
    c0nvet93huytong thích bài viết này.
  3. huytong

huytong Thành viên cấp 1

Thiên Ma : Cảm ơn về nhận xét của bác.
    - Về phần chữ là em muốn chơi chữ, làm nổi chữ sống thật miễn phí nên những dòng chữ kia em cho mờ nhạt đi, có cách nào để thể hiện nó hay hơn ko bác nhờ em đã thử nhiều thì thấy mỗi cách này là em ưng.
  4. Bạn vào trang awwwards.com này để tham khảo xem, trong này đa số các trang làm theo phong cách này, nhưng sinh động hơn của bạn.
    - bạn đổi toàn bộ font qua Segoe UI xem, Arial làm Web bị bình thường quá.
    - Xu hướng web này hay sử dụng hình tròn và những đường cắt mạnh làm điểm nhấn, bạn áp dụng thử.

Chỉ là ý kiến của mình :D keke
    huytong thích bài viết này
  5. Mèo Mun Đi Hia

Mèo Mun Đi Hia Thành viên cấp 2

dưới tư cách khách hàng, mình thấy nhiều chữ quá và mình không thích :D , và chữ " không có gì là Miễn Phí " ~> ám chỉ rằng ứng dụng này sẽ trả phí à ? :D
  6. huytong

huytong Thành viên cấp 1

Đoàn Trung Dũng : Thanks bác đã góp ý để tí em thử sửa xem thế nào.
    Còn web bọn em mục đích là đơn giản , nhưng chính vì đơn giản chưa thể hiện tốt nên nó bị bình thường em chưa nhìn ra được để sửa.
  7. huytong

huytong Thành viên cấp 1

Mèo Mun Đia Hia : Chữ em đã cắt giảm hết mức rồi đấy ạ, bác có thể góp ý cho em thêm phần chữ nó bị thừa như thế nào không?
    Còn câu nói không có gì miễn phí tức là mọi cái trong cuộc sống này không có gì miễn phí ,và bọn em sẽ tạo ra 1 cái miễn phí, Và đương nhiên ứng dụng bọn em là miễn phí luôn rồi :D.
  8. Style Web của bạn, cũng như những website theo hơi hướng này mình thấy đa số chủ yếu chỉ giới thiệu sản phẩm và quảng cáo, nếu bạn có mục đích như vậy thì bạn nên hạn chế text lại, thay vào đó sử dụng hình để mô tả những đọa text đó, web bạn sẽ đẹp hơn đấy. Nói thì nói vậy, nhưng để làm cần phải có thời gian ngồi làm ra những tấm hình mô tả như vậy.
    dạng như vậy nè
  9. Mèo Mun Đi Hia

thực ra thì ,.... mình nghĩ cậu làm rõ hết chữ đi :) BG tối mà chữ nó cứ mờ mờ ảo ảo như thế thì cũng chả buồn đọc :D . Cám ơn cậu đã giải thích cho tớ ý nghĩa của câu trên, nhưng cậu có đủ kiên nhẫn đi giải thích với từng người vô coi website không :D . Mạng XH thì mặc định nó là free rồi , cậu để câu trên kiểu đó sẽ gây phản cảm cho người sử dụng.

" SỐNG THẬT VỚI ĐAM MÊ , ....
  10. [​IMG]
  11. huytong

huytong Thành viên cấp 1

Đoàn Trung Dũng : Thật sự cảm ơn những góp của bác
    Mèo Mun Đi Hia : Đây là 1 ý kiến rất quan trọng đối với bọn em , bọn em sẽ xem xét lại
    cái từ " Sống thật với đam mê " có phải là bác góp ý cho bọn em ko thế :D hay châm ngôn sống của bác :D
  12. Mèo Mun Đi Hia

cứ xem là góp ý đi :D :D .
  13. huytong

huytong Thành viên cấp 1

Sau khi xem mấy trang bác Đoàn Trung Dũng và góp ý của các bác em định thiết kế theo hướng như này các bác tiếp tục góp ý giúp em nhé,

tkbrand.com thích bài viết này
  14. Mèo Mun Đi Hia

bỏ từ miễn phí đi =))
  15. NetworkBlend

NetworkBlend Thành viên cấp 2

Ngắn gọn 1 câu thôi : Hơi khó nhìn
  16. huytong

huytong Thành viên cấp 1

Mèo Mun Đi Hia : Hiện tại thì em chưa dám bỏ khi chưa thảo luận được với sếp bác ạ, đây là em đang đưa vào demo bác có góp ý gì cho em tiếp ko?
    @NetworkBlend : bác chỉ giúp em được ko ?
  17. Mình nghĩ bản cũ đẹp hơn đấy, bạn chỉ cần chỉnh lại bố cục chữ, vs font thôi. Cần phải có mảng chính mảng phụ, cái to cái nhỏ, bạn muốn nhấn mạnh cái gì thì bạn làm to lên nhưng phải tỷ lệ phù hợp vs nhau.
  18. hoapk

hoapk Mới đăng kí

Em thích quả ảnh trượt tuyết đây, trông truyền cảm phết.

Nhìn kiểu phê, chơi hết mình
  19. hoandesign

hoandesign Mới đăng kí

màu sắc cái ban đầu hơi tối. Cai giới thiệu sản phẩm Một ứng dụng... có lẽ để thế hơi chìm bạn ạ :-?
    Cai mới thì có vẻ tươi sáng hơn tí, cơ mà ko hợp với người VN lắm :-?
  20. tkbrand.com

tkbrand.com Mới đăng kí

Mình thích cái này hơn rồi, Nhưng để chơi chữ bạn thử làm rõ tỷ lệ giữa logo và nội dung typography ra nữa. Các khu vực thông tin đang gây ra sự tranh chấp đáng kể. Ví dụ, muốn forcus vào "sống thật- Miễn phí" thì logo đặt ở vị trí nào tinh tế hơn, nhỏ hơn nhưng đắt hơn xem. Dòng text Nhập email nhận thông báo, cá nhân mình không thích nó nghiêng vì tất cả đang thẳng, và nó cũng không cần to như vậy. Nếu to như vậy thì nên ngắn gọn súc tích hơn: "Đăng ký nhận EMAIL" thôi chẳng hạn.
    Thiết kế web kể cả trên 1 giao diện free style, bạn cũng phải cực kỳ chú trọng các đường dóng theo chiều dọc. Phá theo chiều ngang thì tuân thủ chiều dọc, mà phá chiều dọc thì lại phải tuân thủ chiều ngang nếu ko sẽ gây rối mắt.

Ủng hộ diễn đàn