Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin hỏi cách blen màu như ảnh này

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi thanhnt9x, 11/10/13.

Lượt xem: 2,723

1. thanhnt9x Thành viên cấp 1

Before

After

...
    xperia_optimus thích bài viết này
  2. dtkt12

dtkt12 Thành viên cấp 2

em trình cũng còi thôi. mất hơn 20p mới ra đc như thế này.
    ps: phần mẫu bác ấy làm tương phản hơi quá. em ko thích lắm nên chi để vừa phải thôi, bác nào thích thì nhân đôi cái layer mẫu lên chọn sofl life với opacity phù hợp chắc là đc :D

thanhnt9x thích bài viết này
  3. mrhoang1912

mrhoang1912 Mới đăng kí

Đẹp đó bác, nhưng góp ý là da mặt của mẫu nên làm mất phần bóng đi thì sẽ ổn hơn
  4. thanhnt9x

thanhnt9x Thành viên cấp 1

tks các bác
    em mò mãi làm được như này
    tuancrab thích bài viết này
  5. OpenThái

OpenThái Thành viên cấp 1

Cho Xin y kien di...! ;)
    nhungtrandtkt12 thích bài viết này.
  6. dtkt12

dtkt12 Thành viên cấp 2

theo mình của bạn OpenThái thiếu màu tím và nâu ở BG. cả hơi ám màu xanh vào mẫu nữa.
  7. tuancrab

tuancrab Thành viên cấp 1

8. OpenThái

OpenThái Thành viên cấp 1

Đây theo ý ban dtkt12 là vậy..mình xin típ thu...! Còn bức ảnh bạn k bjk cách nổi mode, Mặt bị bóng...! Màu khó chịu...! nhìn nét bức ảnh rất là gét...! Ok...!;) sự thật đấy
  9. Thanh Niên Có Tài

Thanh Niên Có Tài Thành viên cấp 1

góp với mọi người mong nhận đc vài lời nhận xét ạ
  10. Thanh Niên Có Tài

Thanh Niên Có Tài Thành viên cấp 1

quên không đăng ảnh :))

Ủng hộ diễn đàn