Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin hỏi cách tạo 1 bức ảnh tương tự ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi nhockidloveu, 4/11/14.

Lượt xem: 2,167

1. nhockidloveu Mới đăng kí

Mình rất thích cái phong cách ảnh stick chồng lên nhau thế này nhưng không biết làm sao hết.
    Mọi người có thể hướng dẫn mình được không ạ.
    Mình kiếm mãi cũng ko tìm dc mấy cái thành phần ngộ nghĩnh như trong hình (như mây, cây, núi, vòm cung)

Rất mong được giúp đỡ.

...
  2. Cái này đơn giản mà, Nếu bạn muốn giống y hệt đồ lại: Có thể sử dụng inlustrator hoặc photoshop đều được sau đó lưu ảnh dưới dạng png và lắp ghép. Nếu bạn dùng photoshop nhưng hoa văn bên trong ban download texture tương tự về sử dụng texture trong bang layer style của photoshop để tạo bóng đổ sử dung drop shadow, cộng thêm inner shadow và outer shadow trong bảng layer style nhé. Hình ảnh người bạn cũng cắt png và làm tương tự nhé. Chúc bạn thành công. ^^
    nhockidloveutranvan.muon thích bài viết này.
  3. nhockidloveu

nhockidloveu Mới đăng kí

cảm ơn bác hoangnguyenart đã chỉ dẫn cho mình
  4. nhockidloveu

nhockidloveu Mới đăng kí

em muốn kiếm cái cây như trong hình mà google mãi ko ra
  5. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

nhockidloveu thích bài viết này
  6. Tu tao di ban luyen tay nghe la chinh ma down ve lam gi cai' nay cung de lam ma
    nhockidloveu thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn