Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin hỏi lỗi khi copy dấu vào pts

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Takaki, 14/7/14.

Lượt xem: 2,366

1. Takaki Thành viên cấp 1

Cho em hỏi sao em copy chữ từ Word sang pts thì nó bị như vầy

Chỉ copy mới bị thôi, còn type thì vẫn bình thường
    Em dùng Win 8, Unikey bản mới, Word 2013, Pts CS6 ạ :'(

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Cái này là lỗi ở font chữ đó thôi, thớt chuyển font khác có dấu thử xem nào :-?
  3. ChanhEp

ChanhEp Thành viên cấp 2

Chuyển font là được ạ, thường nếu bạn copy từ web ra thì để time new hoặc arial thì thoải mái, nếu muốn để font nghệ thuật thì phải có thủ thuật đấy :D
  4. Takaki

Takaki Thành viên cấp 1

Nhưng mình typeset manga phải để font đấy chứ, với mình type cả nửa năm rồi có làm sao đâu :v
    Mình thử Arial với Times new roman nó cứng ngắc không thèm paste luôn :v
  5. Takaki

Takaki Thành viên cấp 1

Mình không biết nữa, font mình dùng hoàn toàn là font Tiếng Việt vì mình đã dùng cả nửa năm rồi, lỗi này chỉ mới bị vài tuần thôi, lúc mình paste vô nó bị hư nhưng mà không nhiều như vậy, hôm qua mở ra làm tiếp thì nó bị gần hết. Mấy chữ bị lỗi nó ghi là Myriad Pro, mình xóa đi viết lại thì vẫn được bình thường, nhưng mà làm vậy thì rất là lâu, phải ngồi sửa từng chữ. :'(
    tranvan.muon thích bài viết này
  6. Takaki

Takaki Thành viên cấp 1

Ý bạn là đổi font trong Word qua font mình dùng rồi paste vào Pts hả?
    Sao nó vẫn bị vậy mà :v
    Mình thử các font khác nhưng cũng bị thế, tức thật.

Ủng hộ diễn đàn