Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin hỏi những cái line như thế này

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Ohzinzin, 1/11/13.

Lượt xem: 2,455

1. Ohzinzin Thành viên cấp 1

mình muốn làm cái line như hình khoanh tròn màu xanh thì mình làm hiệu ứng như thế nào ạ, mình mò hoài mà ko được

...
  2. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Bạn học photoshop mà ko biết cách tạo ra những cái vòng tròn như thế thì mình cũng chịu !
    OhzinzinNguyễn Hoàng Minh Long thích bài viết này.
  3. Dinh Cuong

Dinh Cuong Thành viên cấp 3

Ý bạn là trên web hay trên PTS
  4. Nguyễn Hoàng Minh Long

Nguyễn Hoàng Minh Long Thành viên cấp 3

Thiên Ma Bạn ấy học Photoshop nhưng có thể chưa biết đến Paint
  5. Ohzinzin

Ohzinzin Thành viên cấp 1

ac ac, Không phải, ý mình hỏi là mấy cái line á nằm trong cái vùng mà mình khoanh tròn, tạo cái line như thế trên photoshop, mình chỉnh nhiều hiệu ứng mà ko giống.
  6. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Cái này, là Styles, là toàn khối hình chữ nhật, Memu màu xám đó, để Styles Bevel it ít, cho nó lồi lên mỏng mỏng, là thành !
    Hồng SơnOhzinzin thích bài viết này.
  7. Rau Câu

Rau Câu Thành viên cấp 1

Đặt line có màu sáng( hơn background) cạnh line có màu (tối hơn background) thì được như vậy đó bạn. Đây là cách thủ công. :)
    Ohzinzin thích bài viết này
  8. Ohzinzin

Ohzinzin Thành viên cấp 1

tuyệt vời, thành thật cảm ơn các bạn nhiều :D
    Rau Câu thích bài viết này
  9. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Người ta hỏi cách làm mấy cái đường Line khắc chìm mà mấy bố kia cứ phán luyên thuyên quá đi :-j

Thớt cứ làm theo đúng như của đồng chí #6 đã chỉ là đc. Còn nếu không biết làm thì inbox mình sẽ gửi Style cho ;)
    Ohzinzintranvan.muon thích bài viết này.
  10. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Làm cái đường line đấy thì #7 hướng dẫn là chuẩn nhất, hoặc đơn giản là tạo 1 cái shape hoặc 1 vùng chọn có width là 1px - height tùy bạn (sau đó fill màu lên), rồi vào blending option chỉnh drop shadow (màu, độ cứng của bóng, góc của bóng), tóm lại chốt yếu vẫn là 1 bên tối 1 bên sáng thì sẽ có cảm giác đường line bị chìm xuống.

Còn #6 thì người ta hỏi line ( cái đường giữa các tab menu ) chứ đâu có hỏi cái menu đâu.
    OhzinzinRau Câu thích bài viết này.
  11. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Style css của đồng chí đây!
    Ohzinzin thích bài viết này
  12. Rau Câu

Rau Câu Thành viên cấp 1

Đoilơ ViệtDesigner Hì, đúng rồi, có nhiều cách để làm được nó, dùng thủ công hay layer style đều được, tùy vào mục đích của thớt mà chọn cách làm thuận tiện nhất. Nhưng nguyên lý cơ bản là thế. :like: ^^
    Ohzinzintranvan.muon thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn