Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin hỏi Profile Color in photobook.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi huuthach99, 6/6/15.

Lượt xem: 2,019

1. huuthach99 Thành viên cấp 1

Dự là em đang thiết kế 1 photobook cho lớp (kỷ yếu) và in dạng photobook tạp chí. in bằng máy HP indigo (nghe người in nói vậy chứ cũng không biết nó là cái gì). Em đọc trên forum thì thấy bảo làm trên không gian màu Adobe RGB, tuy nhiên khi đến quán in thì họ yêu cầu không gian màu CMYK. Và khi về em tạo CMYK thì không biết dùng Profile nào cả. với có vài trang đã làm bên Adobe RGB rồi.
    Nên em lên đây nhờ các anh/chị, ai có hiểu biết thì vào giúp em nên dùng profile nào. với lại chuyển những file Adobe RGB sang CMYK cho đỡ lệch màu nhất. Cảm ơn mọi người.
    P/s: em chỉ biết sơ sơ về PTS, không phải là làm để kinh doanh ạ. Nên anh em đừng ném gạch nhà em. @@

...
  2. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Ủng hộ diễn đàn