Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin hỏi vấn đề Material 3ds Max

Chủ đề thuộc danh mục '3Ds Max' được đăng bởi Aqualado, 22/7/15.

Lượt xem: 4,115

1. Aqualado Mới đăng kí

Mình đang tập 3ds max, đến lúc áp chất liệu thì bật bảng lên nó ko cho drop chất liệu vào vật
    Cái bảng của mình chất liệu không ôm vào quả cầu, cho hỏi cách sửa ạ

http: //i289.photobucket.com/albums/ll221/Aqualado/Lemon_zps4gcteksv.jpg

...
  2. Manok

Manok Thành viên cấp 2

Chưa hiểu cho lắm, bạn muốn add cái map vô quả cầu bạn đang vẽ nhưng nó đen thui thôi, bạn thữ show map lên thữ hay render 1 cái xem nó đã vào chưa.
    Với cái quả cầu này add 1 cái bitmap vuông vào thì fai UV map hay Unwrap map mới đc. ( trừ khi nó là model có sẳn và người ta đã add map sẳn cho nó rồi)
  3. badboy2000320

badboy2000320 Thành viên cấp 2

Bạn thử cho 1 UV map xem nó hiện texture ko. Còn cái texture ko ôm vào quả cầu là bạn đang show map kìa. Bấm vào mũi tên chỗ Map #2 rồi chọn dòng thứ 2 là được.
  4. Aqualado

Aqualado Mới đăng kí

uhm, thank mọi người đã chỉ dẫn
    mình chỉ cần cái texture ôm vào quả cầu để trực tiếp thả chất liệu vào vật thui, có thể nói rõ hơn ấn vào chỗ nào ko ạ

Ủng hộ diễn đàn