Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin hỏi về Blending options

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi do dang, 30/6/14.

Lượt xem: 1,985

1. do dang Thành viên cấp 2

Mọi người cho mình hỏi điều này: trên một layer thì mình có thể áp dụng nhiều Curves hoặc nhiều levels hoặc nhiều brightness và kết hợp chúng cùng lúc, nhưng ở Blending options thì mình không biết làm cách nào để áp nhiều Inner Glow hoặc nhiều Innew Shadow ...cùng lúc, nó chỉ cho điều chỉnh lại thông số trước đó thôi chứ không cho cùng lúc với Inner Glow hoặc cùng lúc với Innew Shadow.... với các thông số khác nhau. Ai biết cách nào chỉ mình với?

...
  2. do dang

do dang Thành viên cấp 2

Mình đang nghịch mấy cái này nên tự thấy thắc mắc
  3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Mình thì không biết là có cách nào nữa nhưng mình có cách này.

Sau khi áp dụng một hiệu ứng nào đó trong Blending Option rồi thớt gộp nó lại thành một nhóm (Ctrl + G) sau đó chuột phải vào cái layer group đó rồi chọn Merge Group. Lúc này nó đã chuyển cái nhóm đó về là một layer riêng biệt (bitmap) Bây giờ thì thớt có thể áp dụng tiếp một lần hiệu ứng Blending Option cho nó cũng đc :like:
    do dangkjng_lamboghini thích bài viết này.
  4. do dang

do dang Thành viên cấp 2

Như thế thì các thông số điều chỉnh bị mất hết nhể, đây là cách duy nhất hả Dù Kun, cám ơn bạn nhiều nhé!:like:
    Hồng Sơn thích bài viết này
  5. kjng_lamboghini

kjng_lamboghini Thành viên cấp 2

Cách bạn Dù Kun VietDesigner hiện tại đơn giản và nhanh nhất nhưng hok bik còn cách nào khác ko :)
    Hồng Sơn thích bài viết này
  6. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Tất nhiên nó sẽ bị mất hết :D Cách này nó áp dụng đc nhiều hiệu ứng của Blending Option :D

Ủng hộ diễn đàn