Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin hỏi về cách lưu đường Patch khi dùng công cụ Pentoool ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi NGUYỄN TRỌNG TÀI, 12/6/14.

Lượt xem: 10,701

1. NGUYỄN TRỌNG TÀI Mới đăng kí

Chào các bạn !!! Mình mới học Photoshop nên chưa thành thạo lắm ! Hôm này mình có 1 thắc mắc là khồng biết cách nào lưu lại đường Patch khi sử dụng công cụ Pen tool khi tạo vùng chọn . để lưu lại và khi cần đem ra chỉnh sửa lại đường Patch đó.Bạn nào biết giúp mình với .Thân

...
  2. nuhoang0204

nuhoang0204 Thành viên cấp 2

b muốn lưu thì chỉ cần nhấn đúp vào biểu tượng path (áo) bên tay pải hiện trong hình. Mà hình như b đã lưu oy ms có chữ áo ở đó chứ. muốn hiện hình path để sửa thì lại ấn vào đó là ra ak
    Hồng SơnNGUYỄN TRỌNG TÀI thích bài viết này.
  3. NGUYỄN TRỌNG TÀI

NGUYỄN TRỌNG TÀI Mới đăng kí

Mình chi thấy nó như vậy thôi ...bạn có thể giải thích kỹ hơn được ko? mình chưa rành lắm :v
  4. nuhoang0204

nuhoang0204 Thành viên cấp 2

mình thấy tên path của b là áo thì chứng tỏ b đã lưu oy, còn bjo b muốn đường path có nét vẽ màu nên thì chọn stroke path, oy chọn brush hay j j đó b muốn, còn về brush thì trước hết b chỉnh kích thước hay là màu sắc trước nhé. Tại mìn đang ở cty hok có máy chụp lại cho b
    NGUYỄN TRỌNG TÀI thích bài viết này
  5. studiophamgia

studiophamgia Mới đăng kí

Rất đơn giản bạn ah, bạn chỉ cần chọn qua shape để cắt là được. nó sẽ tạo ra cho bạn 1 layer Path, chú ý là để Fill trống ko màu nhé, có hình hướng dẫn
  6. tranduyluc

tranduyluc Thành viên cấp 1

bạn bấm ctrl+ nháy vào layer đó, đường patch hiện lên lại
    Hồng Sơn thích bài viết này
  7. NGUYỄN TRỌNG TÀI

NGUYỄN TRỌNG TÀI Mới đăng kí

Ok !!! mình làm được rồi !!! thank các bạn đã hướng dẫn nhiệt tình nhé <3

Ủng hộ diễn đàn