Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin hỏi về thủ thuật tạo ảnh dạng "ảnh chân dung ghép bằng nhiều ảnh nhỏ"

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi xphantuananhx, 23/4/14.

Lượt xem: 12,562

1. xphantuananhx Mới đăng kí

Chào các anh chị. Em hiện đang rất muốn biết cách làm 1 tấm ảnh chân dung mà nó được ghép từ rất nhiều tấm ảnh nhỏ.
    đại loại như kiểu từng điểm ảnh là 1 tấm ảnh nhỏ ấy ạh, tổng thể lại ta đc 1 khuôn mặt to.
    Xin lỗi vì em chỉ có thể miêu tả được như thế.
    Mong các anh chị tiền bối biết về thủ thuật này hoặc tool tốt nhất để làm ảnh này thì giúp em với ạh.
    Em xin chân thành cảm ơn!

...
  2. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

pixel design nha bạn , thay mỗi pixel bằng tấm ảnh có màu phù hợp la ra thôi
    xphantuananhx thích bài viết này
  3. Lê Đình Sinh

Lê Đình Sinh Thành viên cấp 1

trên điện thoại có phần mềm này nè bác, chia ra hơn 30 ảnh nhỏ lun á
  4. xphantuananhx

xphantuananhx Mới đăng kí

dabeomoon Đây là thủ thuật trong pts hay là 1 phần mềm bạn?
  5. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

không biết đúng ko nhưng cứ mạnh dạn giơ tay phát biểu cái:
    - 1 tấm hình khuôn mặt chất lượng tốt làm ảnh nền
    - lựa các ảnh có chi tiết phù hợp để ghép, ví dụ tóc, mắt ... cần những ảnh có nền đen, tối...da mặt lựa những hình có màu sáng,hồng, đều nhau ... (nói chung mất nhiều time đấy) cứ như vậy, ta thu nhỏ ghép thành 1 bức lớn,như chơi xếp hình vậy
  6. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

Lê Đình Sinh bạn ý muốn ghép chứ ko phải chia ảnh bạn ak
  7. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

8. Lê Đình Sinh

Lê Đình Sinh Thành viên cấp 1

9. thitkho

thitkho Thành viên cấp 2

Cái này từ tiếng Anh gọi là "Mosaic".

Mình đã từng xài một phần mềm free Mosaic làm rất dễ và chất lượng ảnh cuối rất đẹp.
    Bạn được tùy chỉnh độ lớn của những điểm ảnh nhỏ đó luôn, chỉ định thư mục ảnh riêng theo yêu cầu... Nhưng lâu rồi ko xài quên mất rồi, sorry bạn phải tự tìm nhé.

Còn làm thủ công, mình nghĩ ngoài đòi hỏi kỹ thuật chuyên môn (PS/ AI) cao, thì còn đòi hỏi một cái nhìn mỹ thuật, dân thường chắc không kham nổi đâu.

Với cách đặt câu hỏi của bạn mình nghĩ bạn là "dân thường" và nếu vậy thì khuyến cáo bạn đi tìm và download một phần mềm Mosaic nào đó free về mà xài.

Chúc bạn may mắn!
    Chỉnh sửa lần cuối: 23/4/14
    dangthutrangdabeomoon thích bài viết này.
  10. vsea

vsea Thành viên cấp 3

Thế này phải không :
    Một ảnh to ghép từ nhiều ảnh nhỏ.
    Bạn search google từ khóa : face mosaic free, face collage free.
    VD tác phẩm trên là làm từ trang này :
    http://www.picartia.com/
    tranvan.muon, KIM HIEP, dabeomoon1 người khác thích bài viết này.
  11. KIM HIEP

KIM HIEP Mới đăng kí

Đúng rồi vsea mình cũng nhiều ảnh quá, giờ muốn làm 1 cái theo kiểu ghép hình này bằng những hình mình đã chụp!

Ủng hộ diễn đàn