Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin hướng dẫn về cách sử dụng Channels trong Photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi vetraitim, 15/1/15.

Lượt xem: 2,807

1. vetraitim Mới đăng kí

Mình thì chỉ biết vài sử dụng vài thao tác cơ bản đủ để dùng thôi, nay gặp 1 chút khó khăn trong việc sử dụng Channels trong photoshop, nhờ mọi người giúp đỡ.

Mình có 1 cái hình ảnh với nền màu đen như thế này

Bây giờ mình chuyển qua Channels, tạo 1 kênh Alpha1. Câu hỏi đặt ra là: Tại kênh Alpha1 làm cách nào để hình ảnh ở trên nó trở thành như thế này (Ảnh sau khi tắt con mắt ở kênh RGB)

Các bạn chú ý:
    * Chữ Boy vs Girl ở trên nhìn rõ nét, thì ở Alpha1 cũng rõ nét. Hiệu ứng Outer Glow mờ thì ở Alpha1 cũng mờ
    * Ảnh Alpha1 ở trên là sau khi đã tắt con mắt ở kênh RGB (cho dễ hình dung)

Nếu là ảnh với nền trong suốt thì mình làm được, nhưng với ảnh nền đen thì mình không biết phải làm như thế nào. Mong nhận được sự giúp đỡ của mọi người, mình cảm ơn.

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Chưa ý thớt lắm.
  3. vetraitim

vetraitim Mới đăng kí

Hôm qua mình còn thấy có bài #2 của bạn tranvan.muon nữ mà chưa kịp rep thì hôm nay đã không thấy đâu.
    Trong lúc vào chụp cái ảnh làm minh họa mình có thử chọn các kênh còn lại theo hướng dẫn của bạn tranvan.muon và đã tìm ra cách hiệu quả cho công việc của mình rồi. Cảm ơn các bạn rất nhiều :D
    tranvan.muon thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn