Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin hướng dẫn cách chỉnh cỡ Bút cọ trong Photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi phong92x, 13/10/15.

Lượt xem: 1,876

1. phong92x Thành viên cấp 2

Các Bác cho em hỏi 1 chút, em làm thiết kế hay dùng Photoshop với ai là nhiều mà thỉnh thoảng nó lại bị lỗi chuột như dưới này, các công cụ như brush, eraser, thậm chí Công cụ lasso tool, bút cọ bị biến dạng thành hình dấu cộng, mặc dù e đã chỉnh kích cỡ của cọ to hơn, bé hớn, các kiểu vẫn không dc, điều đặc biệt là thi thoảng nó mới bị, mà bị thì rất khó chịu, không biết kích thước nét cọ to hay bé, nó chỉ là dấu cộng, rất khó dùng. Mong các bác chỉ giáo giúp em. Em cảm ơn nhiều !
    [​IMG][​IMG] QmoiXnx.png G2YgVxE.png [/IMG]

...
  2. bui manh thang

bui manh thang Thành viên cấp 2

Bạn xem lại nút CaspLock nhé
    phong92xHồng Sơn thích bài viết này.
  3. phong92x

phong92x Thành viên cấp 2

bui manh thang hình như là do nút Caplock thật, thế mà mình k để ý, cảm ơn bạn nhiều
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Cái chức năng của Caps lock trong Ps dành cho các công cụ tẩy, xóa giúp ta xử lý vào những vùng trọng tâm nhỏ từng pixel.
    phong92x thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn