Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin hướng dẫn cách chỉnh da trắng bệt kiểu Hàn Quốc

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Lightroom' được đăng bởi Eric_Tran, 2/4/14.

Lượt xem: 3,895

1. Eric_Tran Mới đăng kí

Xin chào các Bác!
    Em là gà mới tập tành Lightroom, sau khi học hỏi từ 1 số tut của các bác tại Vietdesigner và e cũng có 1 chút xíu căn bản rồi. Nhưng em mò mãi vẫn kg bít cách chỉnh màu da model ra thành trắng bệt như 2 hình dưới đây. Nghe bạn e nói đó là chỉnh trong lightroom nhưng e kg bít làm như thế nào.
    Nên e xin lập topic này để thỉnh giáo các bác cao thủ Lightroom hướng dẫn cho e cách chỉnh như thế này ạh!
    Em xin cảm ơn nhiều!
    Đây là 2 hình e thấy trên mạng và xin gửi các bác xem màu da e cần chỉnh ra là như thế này ạh!

...
  2. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

:)) sao khảng định dùng Lr ? mà đây mà là trắng bệt ah :-? mình tin mod cũng trắng tự nhiên 1 phần rồi
  3. Eric_Tran

Eric_Tran Mới đăng kí

Hầu hết tất cả hình ảnh của studio này chụp model nào cũng trắng y như vậy. Vì kg biết là chỉnh trong ps hay Lr nên mạo mụi thỉnh giáo các bác ở đây đấy ạh!
  4. skyblue-picture

skyblue-picture Thành viên cấp 3

đánh dấu phát.
  5. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

:)) không biết thế nào nhưng cách làm trắng da của mình đơn giản là : chọn vùng da nhân đôi layer da rồi ctrl + m kéo cho vừa mắt rồi nhân tiếp giảm opacity cho vừa rồi chọn slectcolour chọn kênh red giảm đỏ một chút xúi :)) sau đó gộp lại tô má hồng cho đỡ giống tượng

Ủng hộ diễn đàn