Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin hưỡng dẫn cách chuyển ảnh màu thành ảnh dạng như thế này

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi hoangdat136, 28/7/15.

Lượt xem: 2,199

1. hoangdat136 Mới đăng kí

Chào mọi người,
    Các bạn cho mình hỏi hiệu ứng ảnh này là gì vậy nhỉ?

Một hình màu bình thường như hình dưới thì có thể làm thành hình như hình trên không? Cảm ơn mọi người!

...
  2. badboy2000320

badboy2000320 Thành viên cấp 2

Làm như hình là ok
    Hồng Sơn thích bài viết này
  3. hoangdat136

hoangdat136 Mới đăng kí

cảm ơn bạn nhiều nhé!
  4. Trandinhkhiem

Trandinhkhiem Thành viên cấp 3

Chỉnh sửa lần cuối: 29/7/15
  5. hoangdat136

hoangdat136 Mới đăng kí

thật sự thì của bạn badboy mình làm mà chưa ra, bạn Trandinhkhiem có thể hưỡng dẫn kỹ thêm dc không?
  6. Trandinhkhiem

hoangdat136 : Cơ bản mình củng áp dụng giống như bạn trên hướng dẩn nhưng mình dùng thêm Mask và Ctr+I và Define Pattern để Fill.Chúc bạn thành công.
  7. Trandinhkhiem

Chỉnh sửa lần cuối: 29/7/15
  8. hoangdat136

hoangdat136 Mới đăng kí

9. hoangdat136

hoangdat136 Mới đăng kí

à bạn!
    tiện cho mình hỏi luôn cái này nhé, mình gà pts lắm, mới tập tành thôi.
    Để làm dc cái lá cờ mà nó te tua, rách rách, lủng lủng thế này thì làm sao nhỉ
  10. hoangdat136

hoangdat136 Mới đăng kí

thấy mọi người có hay dùng layer marsk gì đó mà mình ko biết rõ
  11. Trandinhkhiem

hoangdat136 : Mình không thể chỉ cho bạn bằng ảnh lá cờ được nhưng mà mình có thể chỉ cho bạn sử dụng Layer Mask
    Ở hình trên thì bạn dùng filter Library (phần torn Edge) bạn sẻ có ảnh với Background trắng copy thêm lớp nửa và Ctr+I nghịch đảo màu bây giờ bạn muốn bG màu đen ban chọn biểu tượng âm dương và để màu mặc định Đen trắng dùng cọ quét sẻ lấy được BG đen, tùy theo mình dùng mặt nạ đen hoặc trắng, Chúc bạn thành công.
  12. hoangdat136

hoangdat136 Mới đăng kí

Cảm ơn bạn :)

Ủng hộ diễn đàn