Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin hướng dẫn giúp em crop hình thẻ thành 3x4 và 4x6 rồi ghép 3,4 tấm làm 1 hình để in ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi CharlesCollins, 14/6/15.

Lượt xem: 49,521

1. CharlesCollins Thành viên cấp 1

Như title, em đã xem và làm như trên mạng hướng dẫn, nhưng em tạo 1 ô trắng 10 x 15 lại để cho 3,4 tấm hình lại 1 thể để in mà em thấy hình 3x4 với hình 4x6 sau khi em crop lại nó như nhau ạ, bác nào có teamviewer không hướng dẫn em với ạ, or bác nào có link or bài hướng dẫn nào cụ thể gửi cho em với, e mới tập tành, nhờ các bác chỉ giáo thêm ạ, à mà tiện bác nào cho em hỏi là em chỉnh sửa hình xong thì em in màu có được ko ạ

...
  2. ThienLibra

ThienLibra Thành viên cấp 2

mình có thể hướng dẫn bạn qua teamview, inbox mình hả
    nguyen van chung01011985 thích bài viết này
  3. congbigheads

congbigheads Thành viên cấp 2

có cho bạn xem tut của mình nè
  4. CharlesCollins

CharlesCollins Thành viên cấp 1

bác nào giải thích em với ạ, em crop từ 4x6 xuống 3x4 nó chỉ thu lại có xíu, rồi em từ 3x4 crop tiếp xuống 2x3 mà nó không có thu nhỏ người lại nữa ạ, nó chỉ nhỏ hình rồi bị lẹm vào người luôn ạ, xin bác nào rảnh chỉ giúp em với
  5. ThienLibra

ThienLibra Thành viên cấp 2

mình không biết gải thích thế nào (mình không phải dân chuyên), mình chỉ có thể làm cho bạn xem
  6. CharlesCollins

CharlesCollins Thành viên cấp 1

cám ơn bác @congbigheads, em muốn tự làm cho quen, bác có thể hướng dẫn em không ạ
  7. congbigheads

congbigheads Thành viên cấp 2

đây mình mới làm cái tút hướng dẫn ok nhé : tự làm đy
    tranvan.muon thích bài viết này
  8. webmaster3386

webmaster3386 Banned

Tỷ lệ chuẩn và hoàn hảo
  9. photo Bảo Chi

photo Bảo Chi Thành viên cấp 2

Hướng dẫn bạn qua teamview 10 nhé ! tất cả trong 1 bằng Actions kích chuột một cái sẽ như mẫu sau nè ( gồm 02 hình 4x6 ,03 hình 3x4 và 04 hình 2x3 trên khổ 10x15 )

tranvan.muon thích bài viết này
  10. nguyen van chung01011985

nguyen van chung01011985 Mới đăng kí

có ai giúp mình crop ảnh 4x6 và 3x4 qua teamviewer với
  11. nguyen van chung01011985

nguyen van chung01011985 Mới đăng kí

mình cắt ảnh rồi mà hình như nó vẫn to hơn 4x6
  12. photo Bảo Chi

photo Bảo Chi Thành viên cấp 2

nguyen van chung01011985
    alo nhé : 0979079936
    nguyen van chung01011985 thích bài viết này