Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin hướng dẫn về cách đăng nhiều ảnh ( full size, căn giữa ảnh...) trong blogspot

Chủ đề thuộc danh mục 'Blogspot' được đăng bởi madona90vdqn, 22/12/13.

Lượt xem: 5,102

1. madona90vdqn Mới đăng kí

Hiện mình đang muốn làm một trang xem online truyện tranh
    tức là ảnh phải full size ảnh và ảnh phải căn giữa
    chứ không bị ảnh về 1 bên như mình
    Khi đăng ảnh mình phải làm đến mấy bước rất là phức tạp ( viết bài đăng - coppi ảnh từ pisaca post vào bài đăng - chọn kích thước ban đầu - chỉnh để ảnh được sát nhau... ) có pro nào có cách đơn giản để đăng ảnh và cải thiện tốc độ load ảnh không ạ trang khác load rất nhanh dù rất nhìu trang còn mình có 25 trang mà load lâu cực).Mình đã tìm nhiều diễn đàn nhưng hình như chưa có ai hỏi điều nay ạ.Xin các pro hỗ trợ mình có gì thiếu mình sẽ bổ sung sau.

p/s hiện mình k thể post dc ảnh vì k có đủ 20 bài viết, pro nào giúp mình sẽ gửi ảnh qua pm ạ

...
  2. madona90vdqn

madona90vdqn Mới đăng kí

xin mọi người thông cảm mình chưa post dc link với ảnh ạ.:(
  3. khanhhlu

khanhhlu Mới đăng kí

Cái này y học còn bó tay
  4. TrollVL

TrollVL Thành viên cấp 2

Tùy chọn như hình dưới
    Bạn soạn thảo bài viết với chế độ HTML, click vào biểu tượng post ảnh, sau khi đã chọn những ảnh muốn đưa vào bài viết sẽ hiện ra một bảng tùy chọn và bạn chọn như hình dưới
    Để cải thiện tốc độ load ảnh bạn tham khảo thêm bài viết này nhé!
    A3ersxSOnes thích bài viết này
  5. A3ersxSOnes

A3ersxSOnes Thành viên cấp 2

Mình thấy ý kiến của bạn TrollVL hay nè. Còn nữa nếu gặp khó khăn trong việc viết code thì bạn thử tìm down một số template mẫu về, vọc phần <body> của nó ra để nghiên cứu và học tập thêm.
    P/s: Xin lỗi vì không giải quyết được tân gốc vấn đề, tại mình cũng mới tìm hiểu về lập trình web nên cũng còn phải học nhiều lắm.
  6. bogia94

bogia94 Mới đăng kí

Cách này có thể giúp bạn không phải chỉnh nhiều.
    B1: Upload ảnh lên picasa web như bình thường.
    B2: Vào bài đăng mới chọn biểu tượng Chèn hình ảnh ở chế độ Viết > Từ Anbom Web Picasa > Chọn ảnh cần chèn
    B3: Sau khi bạn chọn xong các ảnh cần chèn vào bài viết thì ấn nút Thêm hình ảnh đã chọn. Lúc này bạn sẽ thấy nó load. Đây là điểm mấu chốt nè. Khi nó load xong và mất cái bảng Chèn hình ảnh thì bạn nhanh tay click chuyển qua chế độ HTML thật nhanh. Khi đó ảnh sẽ được chèn vào ở giữa và ở dạng nguyên gốc không thu nhỏ. Nếu màn hình bạn độ phân giải to thì lúc cái bảng Chèn hình ảnh chưa biến mất bạn cứ nháy liên tục vào nút HTML cho đến khi nó mất cái bảng đó là OK.
  7. nhatminhsang

nhatminhsang Mới đăng kí

muốn giống như vầy hả comic-vnblueship.blogspot.com

Ủng hộ diễn đàn