Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin hướng dẫn về :hover

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi Dinh Cuong, 21/4/14.

Lượt xem: 2,758

1. Dinh Cuong Thành viên cấp 3

Chào các bạn, mình bị bí chỗ này, đã thử nhiều lần không được nên mạn phép đăng topic làm phiền anh em.
    Cụ thể là mình có các hình sau:
    Mình muốn nhóm tụi nó lại sao cho khi mình đưa chuột qua thì nó sẽ được như hình dưới ( trái sang phải )

Quan trọng là cái phần mau đen là sau này thay thế bằng ảnh được, mình có làm thử nhưng mà cái hình view project nó nằm sau hình màu đen rồi.
    Source Code nằm ở đây( chỉ có 100kb thôi ) mọi người xem và hướng dẫn mình với, thank nhiều! :>
    http://www.mediafire.com/download/heebjca9isyqjh9/New folder (2).rar

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 21/4/14
  2. huynhtoan.it

huynhtoan.it Thành viên cấp 2

Mình có down demo về nhưng chưa hiểu lắm. Bạn muốn hover lên nền den r ra hình bên dưới hay sao ???

Vì ảnh thứ 4 của bạn có tới 2 ô đen. Bạn muốn hover ô đen 1 rồi sẽ hiện thành ô đen 2 hay sao?? K hiểu lắm.
  3. Dinh Cuong

Dinh Cuong Thành viên cấp 3

trong file mình để ở trên mình đã làm rồi nhưng cái hình #3 khi hover nó lại thay cho cái hình #2. mình muốn là nó hover nhưng không làm mất #2 và kết quả như hình bên phải của #4. (Khó hiểu quá nhỉ ~X() cái này bên jQuery chắc làm dễ hơn
  4. Dinh Cuong

Dinh Cuong Thành viên cấp 3

Nếu từng cover PSD to HTML chắc nhìn cái này bạn sẽ hỉu
  5. jacky

jacky Mới đăng kí

Thật ra việc này khá là đơn giản. Ý tưởng là tạo một div chưa nội dung cần hiển thị khi hover và cho nó display:none. Việc display:none để khi chưa hover, cái div ấy không hiển thị ra. Rồi khi :hover thì chỉ việc cho nó display:block. Để làm được điều này thì bạn cần hiểu thuộc tính position:relativeposition:absolute trong CSS.

Lời giải: jsfiddle.net/Mmzc2/

P/s: Hãy cố gắng tự code trước khi xem lời giải!!!
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn