Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin hướng dẫn về kỹ thuật chụp hình bokeh trong clip!

Chủ đề thuộc danh mục 'Các kỹ thuật trong nhiếp ảnh' được đăng bởi ThieuMinhQuan, 15/6/13.

Lượt xem: 4,695

1. ThieuMinhQuan Mới đăng kí

Mình chưa có điều kiện và cũng chưa từng chụp bằng máy ảnh ống kính rời bao giờ nên hôm nay thấy clip này nên mình có một số thắc mắc đó là làm như clip thì có thể chụp ra được hình bokeh được không? nếu chụp được thì sao nó ra hình bokeh mà không phải hình trái tim xung quanh màu đen? tại sao không cắt hình trái tim trong tấm bìa đầu tiên mà phải dùng 2 miếng bìa?
    yan.vn/made-by-tui-cach-tao-hinh-bokeh-de-thuong-khi-chup-anh-v-10289.html

...
  2. Lilber

Lilber Thành viên cấp 1

- Một miếng bìa hay hai miếng bìa không quan trọng, mình nghĩ rằng việc sử dụng 2 miếng bìa bởi bạn ấy muốn để dễ dàng đặt hình trái tim nằm chính giữa vì khi đặt thước lên để cắt thì với hình tròn bán kính to như vậy rất khó để căn chuẩn xác
    - Muốn chụp bokeh thì yêu cầu bạn phải có một máy ảnh ống kính rời với tiêu cự tương đối cũng như độ mở ống kính lớn. Tất nhiên với máy kĩ thuật số hoặc điện thoại vẫn có những "trò mèo" để chụp được bokeh nhưng bokeh rất nhỏ nhìn kiếu lấm tấm li ti như đầu que tăm chứ không được như trong clip. Nếu bạn có một máy KTS siêu zoom thì chỉ cần bạn zoom xa nhất có thể rồi hãy chụp đống đèn nháy ngày tết ở khoảng cách 1m nhé.. have enjoy :D
  3. jynftu

jynftu Thành viên cấp 3

Mình mua bộ bokeh 20 cái rồi đặt trong filter chụp ngon lành luôn :)

Ủng hộ diễn đàn