Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin nhận xét, góp ý để sửa chữ cho cover Slogan.

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm Typography của bạn' được đăng bởi Trương Minh Bách, 8/11/15.

Lượt xem: 2,190

1. Trương Minh Bách Thành viên cấp 2

Sau một buổi chiều thì mình có làm xong một cover cho Slogan, in lên áo phông.
    Kết quả nhận được là nhiều người vào CHỬI (trông như l..., nhà quê, etc.).
    Vì vậy mình lên đây để xin góp ý để sửa lại về vị trí các câu chữ.
    "Vinh quang từ mồ hôi và nước mắt."
    Sau khi xem xét mình thay đổi sang hướng khác.

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 8/11/15
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. master of heavenly yard

master of heavenly yard Thành viên cấp 1

Nói thật thì em thấy nó hổng giống typo cho mấy ạ, anh nên vẽ thêm các đường nét để tạo điểm nhấn cho nó T~T
    Còn màu sắc thì anh nên thay đổi dùng một tới hai màu thôi ạ, quá trớn lắm thì mới 3 màu T~T. Em nghĩ cứ trắng-đen mà triển là ok
    Cái dây giày, quả bóng rổ, đôi giày anh nên bỏ để tiết chế lại chút ạ.
  3. Trương Minh Bách

Trương Minh Bách Thành viên cấp 2

master of heavenly yard mình cũng muốn thế nhưng nó lquan tới đội bóng ở phần tiểu tiết nên k muốn bỏ đi. còn màu mè thì có phần hơi nhiều. Trắng đen có lẽ là không hợp khi cho lên áo phông. cảm ơn bạn.
  4. Louis Panda

Louis Panda Thành viên cấp 1

cái chữ trên áo nhìn ổn hơn đó bạn mà thiếu quả bóng rổ, thử cho to đùng nền đằng sau xem sao, đổ ít sơn sủng vào cho nó Streety :3
    Trương Minh Bách thích bài viết này
  5. chupanhthoitrang

chupanhthoitrang Mới đăng kí

nói thật là xấu quá bác ơi :)
  6. Trương Minh Bách

Louis Panda mình bỏ qua tiểu tiết và dùng kiểu này để người ta thấy được ý nghĩa của slogan nhiều hơn. Còn phong cách street thì mình đã áp dụng vào cái đầu, mình thì thấy đẹp nhưng người khác lại thấy fail nên bỏ. Cảm ơn bạn.
    Louis Panda thích bài viết này
  7. Trương Minh Bách

Ủng hộ diễn đàn