Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin nhận xét logo mới làm, đã bị khách từ chối. Em biết phải làm thao?

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi Lê Trung Tín, 3/7/15.

Lượt xem: 3,547

1. Lê Trung Tín Thành viên cấp 2

Tình hình là nhận làm cái logo này 1 triệu. Làm được 3 mẫu demo gửi qua cho khách thì khách bảo không ưng ý được mẫu nào cả. Mấy bác cho em xin ít gạch để xây ý tưởng được không ạ.
    Logo về một trang web với slogan là CUỐN SÁCH HOÀN HẢO.
    đây là 3 mẫu của em:

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 3/7/15
  2. 7AM

7AM Thành viên cấp 1

http://h2book.net/
    Nếu mà so với web thì đúng là mình thấy logo chẳng ăn nhập gì cả? :)
    Tham khảo thêm nhe
  3. Dennis Luu

Dennis Luu Thành viên cấp 1

Có thấy gì đâu bạn? cho mình xin cái hình
  4. dienbinh

dienbinh Thành viên cấp 2

không thấy hình nào hết chủ thớt ơi
  5. songbangao

songbangao Thành viên cấp 2

Ổng xóa rồi, làm sao mà thấy, chỉ có mình vừa thấy kịp, logo thiết kế Tây quá, ko phù hợp thẩm mỹ của người Việt, lý do từ chối đơn giản vậy thôi.
  6. Lê Trung Tín

Lê Trung Tín Thành viên cấp 2

Ty nữa up lại cho mấy thánh chém
    Lê Thanh giảng thích bài viết này
  7. up nhanh nhé chủ thớt
    ngồi hóng bác đó.
  8. ThongMin

ThongMin Thành viên cấp 1

Hok có hình ah :(
  9. makiothekid

makiothekid Thành viên cấp 1

Up lên tham khảo với bạn ơi.
  10. Lê Trung Tín

Đây là 4 mẫu mình gửi sang cho họ nhưng không được mẫu nào ạ :D. Có lẽ em nên bỏ nghề thôi.
    Chỉnh sửa lần cuối: 5/7/15
    Emerald thích bài viết này
  11. makiothekid

makiothekid Thành viên cấp 1

Cái 1 vs 3 đẹp nhất bạn ơi. Nhiều khi custiomer khó quá chẳng biết đường nào mà lân.
  12. hoagao

hoagao Thành viên cấp 2

nếu là mình mình sẻ chọn cái 4,nhưng nói bạn bỏ dấu chấm trắng trên chữ đi.thấy khá ổn nhưng khách là thượng đế mà.
  13. Thắng Bảo

Thắng Bảo Thành viên cấp 2

Logo không đến nổi gì, nhưng bạn chú ý biểu tượng quá ko chọn lựa font kĩ, với cả khách hàng là vậy, nhiều lúc loại cái tốt để lấy cái xấu hơn, thành công của designer là ở hiểu được khách hàng chứ không phải trình độ và thẩm mĩ cao :3 hehe
  14. Lê Trung Tín

tại cái này mình làm mà chả có được tý góp ý nào của khách cả. Nên mình làm theo ý mình rồi send qua cho họ :D. Cũng khó mà làm hài lòng nếu khách không có feedback . Không có brief nên khó cho mình quá. Chả biết phải đi theo hướng nào.
  15. Emerald

Emerald Thành viên cấp 2

Logo 1 triệu mà khách không thèm góp ý à >:) chắc tại vì bạn ko đòi cọc, rút kinh nguyệt cọc trước 30%, brief đầy đủ, nhaaa.
  16. Lê Trung Tín

:v E nghĩ chắc tại cuối tuần nên chưa có feedback. Cứ chờ thêm đầu tuần xem thế nào :D
  17. lamvo997

lamvo997 Thành viên cấp 2

NHìn cũng được mà.Mà sao khách kh góp ý để hoàn thiện mà cắt ngang như vậy.Ban đầu kh cho thông tin bảo thiết kế là biết khách kh thiện chí rồi.Có khi vài hôm lại lấy logo của thớt dùng cũng nên.Thôi cố gắn lên thớt(thua keo này ta bày keo khác)hii.Chứ chưa gì mà đòi bỏ nghề rồi,làm nghề này còn bị lừa dài dài.
  18. nhìn chung thì ổn
    niếu phần tích xâu thì không thấy có ý nghĩa và tính tinh tế cao
    mình khuyên bạn nên làm cho nó ý nghĩa mang tính thời sự
    bạn làm cho website về ebook thì cuốn sách trong hình không sai
    nhưng bạn nghỉ xem cuốn sách nó nói lên điều gì
    chả có gì ngoài sách
    vậy ai mà không biết nó là sách
    ngay cả tôi củng cần bạn co một sự đột phá hơn
    -màu nền chưa hợp lí
    -sự kết hợp giữa chử và logo của bạn không mang lại logo ( cái này phải hiểu, tôi yêu cầu bạn nhấn mạnh chổ này )
    - đối với ebook thì mình làm nhiều rồi

niếu bạn muốn làm cho đẹp nhưng khả năng theo bạn nghỉ chính bản thân chưa gỏi thì cavhs làm đơn giản chỉ với một câu nói

chỉ có thế thôi hy vọng bạn sẽ có nhiều người nhận làm logo nhé
    Gia Phú thích bài viết này
  19. songbangao

songbangao Thành viên cấp 2

Mình đọc bình luận của bạn Lê Thanh Giản nhưng tìm hoài ko thấy cách gợi ý để sửa logo theo hướng cụ thể. Bạn nên đưa ra 1 số ví dụ về logo ebook bạn đã từng làm để chủ topic và mọi người tham khảo.

Còn 1 điều nữa, logo thì bạn ấy để màu trắng/ trắng xám là đúng rồi, mục đích để màu trắng là để mọi người nhìn rõ đường nét, màu sắc của logo, chứ thêm màu nền làm gì, đang tạo logo mà, đâu phải tạo banner quảng cáo?
    Lê Thanh giảngEmerald thích bài viết này.
  20. zu177

zu177 Thành viên cấp 1

chắc thấy đẹp quá lấy xài luôn roài thớt ơi :v

Ủng hộ diễn đàn