Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin nhận xét về logo quán trà

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi juanli, 21/4/14.

Lượt xem: 3,608

1. juanli Mới đăng kí

Cám ơn mọi người đã góp ý :D.

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 19/5/15
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. quynhlt57

quynhlt57 Thành viên cấp 2

Bạn nên post ảnh thay vì post 1 link download
    Bạn nên viết thường thay vì viết toàn bộ in đậm thế kia , nhìn rất khó ^^
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  3. juanli

juanli Mới đăng kí

Đã chỉnh sửa bài rồi ạ :D
  4. Canh Dong Co

Canh Dong Co Mới đăng kí

Mình thích cách phối màu và typo của mẫu thiết kế cuối cùng bên trái, nhưng vẫn khó nhìn ra đó là chậu cây hay cupcake. Bạn có thể tạo hình cupcake khác đi một chút cho dễ nhận biết như thế này
    Hoặc có thể ẩn dụ trà bằng hình ảnh cái tách đang bốc khói hình lá trà tươi (mang ý nghĩa hương vị vẫn còn lưu lại sau khi pha chế). Ngoài ra, bạn có thể chú trọng đến đường nét, thử giản lược hình khối bằng những đường viền thử xem, phối hợp với màu sắc thế này thì chuẩn.

Đây là ý kiến chủ quan của mình, chỉ mang tính tham khảm thui. Dù sao cũng cảm ơn bạn đã tạo cảm hứng cho mình.
    juanli thích bài viết này
  5. juanli

juanli Mới đăng kí

Cám ơn Canh Dong Co đã góp ý. Vì sản phẩm bên mình đều là iced tea và vì một phần tách trà đụng với rất nhiều logo của ngành trà nên đã có lúc mình nghĩ chọn tách trà lảm logo rồi lại thôi.
    Về cái logo bên trái, cuối cùng đó là ví dụ cho việc mình in ra chất liệu decal nên mình làm nền, còn chính là cái bên phải :D.
  6. hieubig

hieubig Thành viên cấp 2

Màu đơn sắc, cọ đơn giản....dưới góc đô ngươi nhìn...hihi... minh chỉ góp ý...ý tưởng bạn thu thêm net đặc trưng của quán xem

Ủng hộ diễn đàn