Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin nhận xét về Logo?

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi nhck23, 17/4/14.

Lượt xem: 1,831

1. nhck23 Thành viên cấp 1

Chào cả nhà, Hiện tại mình đang làm 01 cái website phagia.vn. Thực sự mình là một thằng coder chính hiệu, chả có biết gì về photoshop hết á, có biết thì cũng chỉ biết cắt ghép layout website thôi. Nhưng mà do chi phí làm logo tốn kém quá nên mình cũng ráng làm 01 cái để giảm chi phí em nó đi. Như trên nói, vì mình là coder nên không am hiểu về lắm về nguyên tắc thiết kế logo cho lắm, cái nào nên cái nào không nên mình không biết... làm xong rồi mình cũng chưa dám sử dụng vì sợ phạm phải điều cấm kỵ trên logo. Giờ mình up lên xin ý kiến mọi người xíu ạ.
    Website của mình dùng màu chủ đạo là màu xanh ( giống màu C80 M0 Y0 K0) nên mình để chử phagia.vn là màu trắng ạ. Cái tên phagia cũng nói lên nghĩa của nó rồi nên mình chắc không cần nói nhiều về ý nghĩa log nữa nhỉ. Trong logo mình có dùng font UVF Quickpen việt hóa tải ở font.vietdesigner.net do bạn Đinh Tiến Hoàng đăng, mình cảm ơn bạn và font.vietdesigner.net.
    Sản phẩm của mình đây ạ. Mọi người nhận xét dùm mình với, cảm ơn.

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 17/4/14
  2. lenm

lenm Thành viên cấp 4

bác đục luôn chữ $ ra có khi hay hơn đó
    dabeomoon, huynhtoan.itnhck23 thích bài viết này.
  3. SuperGấu

SuperGấu Thành viên cấp 2

cái logo bị cắt ra vậy mình thấy ko hay
    và cái chữ phá giá ghi dính liền vậy khi mình thấy khó nhìn quá đi :(
    nhck23 thích bài viết này
  4. nhck23

nhck23 Thành viên cấp 1

Tks hai bác! lenm để mình thử đục nó ra xem sao :), SuperGấu đó đó, do mình phá cái $ ra (để cho nó giống cái tên) nên mình sợ vi phạm nguyên tắc thiết kế logo nên lên hỏi các cao thủ cho chắc ăn :)
    ------------------------------------
    lenm mình đục rồi bạn, đục xong nó trùng màu vs bg nên khó nhìn quá >.<
  5. Nguyễn Lê Anh Nam

Nguyễn Lê Anh Nam Thành viên cấp 1

Đây đâu phải là 1 cái logo. đây chỉ là 1 cái banner bạn tự làm thôi. Đừng cố sửa nữa. Làm lại cái khác đi :D lên google tham khảo ý tưởng rồi nhờ 1 ai đó có thể thiết kế thì tốt hơn.
    Thân.
  6. huynhtoan.it

huynhtoan.it Thành viên cấp 2

Mình thấy ổn rồi.

Sao bạn không tôn cái phagia.vn lên mà để cho $ lấn át quá :)
  7. Texture_SSK

Texture_SSK Thành viên cấp 2

Cái $ của bạn thì được rồi nhưng cái phagia.vn là sao vậy ? Mình thấy rườm rà lắm và đem cái đó lên web thì không nên chút nào
  8. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

bạn nghĩ sao khi logo có liên quan tới kinh tế lại sử dụng 1 bộ font viết tay vậy.
  9. nhck23

nhck23 Thành viên cấp 1

cảm ơn mọi người! Nguyễn Lê Anh Nam, đây ko phải là banner nhé bạn, nó là phần nằm ở header trang web - biểu tượng của trang web nên mình nghỉ nó có thể gọi là logo. Vì mình cũng là dân lập trình nên mình hiểu và biết quá rõ việc nhờ người khác bỏ chất xám, công sức ra vì thế mình tự làm rồi xin nhận xét để chỉnh sửa thêm. huynhtoan.it Texture_SSK -Trần Văn Hùng- mấy cái hình đơn giản thì mình vẽ được chứ những cái "quằn tà là vằn" một xíu mình chịu nên minh dùng tool text viết cho lẹ, lên kiếm đc cái font thấy đẹp nên viết luôn. mà -Trần Văn Hùng- nếu liên quan đến kinh tế mình cần tránh mấy kiểu font này hả bạn :( tại mình thấy nó đẹp :)
  10. Ngô Đăng Trường

Ngô Đăng Trường Thành viên cấp 1

mình thấy font chữ phá giá ko hợp cho lắm
  11. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

nhck23 đẹp thì có đẹp nhưng font chữ viết tay thường hoa mĩ, không cứng cáp gây cảm giác không được an toàn, tin tưởng. bạn nên chọn 1 font nào đó cứng cáp( cũng không nên dùng chữ có chân làm gì).
  12. nhck23

nhck23 Thành viên cấp 1

@Ngô đăng trường cảm ơn bạn và cả -Trần Văn Hùng- nữa, mình sẽ tiếp thu và chỉnh sửa :)
  13. Ngô Đăng Trường

Ngô Đăng Trường Thành viên cấp 1

Bác thử cái phông nào dày chữ và mềm mại xem sao

Ủng hộ diễn đàn