Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin nhờ máy anh tư vấn cấu hình ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi Pi Lê, 31/3/15.

Lượt xem: 2,899

1. Pi Lê Mới đăng kí

cấu hình này chơi game và xem phim đã ok chưa ạ

...
  2. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

Cấu hình này xem phim giật lắm bạn ơi, phải mua CPU mạnh nữa lên :v
  3. Pi Lê

Pi Lê Mới đăng kí

cần mua cpu thui hả anh
  4. Nguyễn Đăng Nghĩa

Nguyễn Đăng Nghĩa Thành viên cấp 1

Tùy à bạn, xin hỏi bạn chơi game gì? Máy bạn build về sử dụng lâu dài hay là thời gian ngắn thì sẽ nâng cấp nữa!
  5. Pi Lê

Pi Lê Mới đăng kí

game LOL với FO3 á máy anh
  6. Nguyễn Đăng Nghĩa

chỉ vậy thôi thì Cpu G3420 là đủ rồi!
  7. ChanhEp

ChanhEp Thành viên cấp 2

Bạn này ở trong miền nam đúng ko, cấu hình thế này là được rồi , chơi game và xem phim đều ok, thích thì lên 1 que ram 4G nữa thôi :), duyệt nhiều tab cho sướng
  8. quantamvn

quantamvn Thành viên cấp 3

Mình nghĩ nâng ram lên 8GB và sao bạn không nâng lên luôn dòng core i với main h81 nhỉ?
  9. ChanhEp

ChanhEp Thành viên cấp 2

10. quantamvn

ChanhEp ý mình là bạn ý sử dụng main h81 mak không sử dụng core i thì hơi phí chút :) .....
  11. Pi Lê

Pi Lê Mới đăng kí

em nên mua cpu i3 hay i5 đây máy bác
  12. Nguyễn Đăng Nghĩa

tiền bác có tầm bao nhiêu để ae tư vấn cho! nhiều tiền thì cứ i5 mà quất chơi game cho sướng!
  13. quantamvn

Tuỳ túi tiền của bạn mà chọn i3,i5, hay i7 ..... i nào thì main h81 này cũng support.
  14. -- Lê Văn Cường --

-- Lê Văn Cường -- Thành viên cấp 2

Hình như mấy bạn chưa thấy hết dc sức mạnh của con CPU này nó mạnh thua i3 1 tí về performance đó hình như nhớ ko nhầm performance là 3254 mạnh gấp 7 lần p4 đó phải ko thớt.Con CPU này rất nóng, ngốn điện hơi kinh.Để bữa nào làm 1 bài về vụ performance của các CPU loại "cũ" này mới dc.
  15. Trương Minh Bách

Trương Minh Bách Thành viên cấp 2

công nhận là g3420 nóng. trời mát mẻ còn 30 độ (đã có hsf + keo hịn).
    chủ thớt mua g3258 về oc nghịch ấy :v
  16. ChanhEp

ChanhEp Thành viên cấp 2

quantamvn nếu dùng core i thì lên B85 bạn nhé
  17. -- Lê Văn Cường --

-- Lê Văn Cường -- Thành viên cấp 2

Thật ra sức mạnh của 1 con cpu ko phải là core i mà là ở nhiều yếu tố.Core i là 1 kỹ thuật tổ hợp của nhiều thuật toán để tối ưu việc tính toán--> sẽ có cảm giác cpu chạy nhanh hơn nhưng thật ra tốc độ nó ko đổi.Điều này giải thích vì sao 1 số dòng cpu của AMD trước kia(những năm 2000) không có cơ chế này nhưng sức mạnh có thể ngan ngửa hoặc hơn intel:)):))
  18. Pi Lê

Pi Lê Mới đăng kí

rắp máy cỡ 10tr khỏi cần màng hình máy bác choi game voi coi phim là chủ yếu.LOL voi FO3.Mong các bác giúp
    Nguyễn Đăng Nghĩa thích bài viết này
  19. Nguyễn Đăng Nghĩa

Tầm 10 tr thì bạn xem qua cái này nhé. Cpu core i3-4150 Haswell Refresh.
    Mainboard Msi B85-e45
    Ram gskill 4gb-bus 1600mhz
    Vga msi 650Ti
    Nguồn VS450
    Hdd 500gb sata 3 seagate
  20. Thiên Lợi PC

Thiên Lợi PC Thành viên cấp 1

Bạn tham khảo thêm cấu hình này nhé.

l460jmN.png [​IMG][/IMG]

Ủng hộ diễn đàn