Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin plugin suất CSS cho design web

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi hoangfaust, 20/3/13.

Lượt xem: 3,633

1. hoangfaust Banned

Mình thấy các plugin như CSS Hat tách trực tiếp layer trong thiết kế photoshop sang CSS cho nhanh, có bạn nào có mấy bộ như vậy không mình xin với. Rất rất cảm ơn

...
  2. kimcuongden1712

kimcuongden1712 Mới đăng kí

chỉ 1 điều muốn nói với bạn, với các ngành đặc thù như thế này, chỉ có làm bằng tay thì mới tốt thôi, tốt cho bản thân, tốt cho site, tốt cho tất cả. nếu bạn không biết tự mình vượt lên cái khó khăn thì sau này vấp những vấn đề tương tự bạn sẽ nản lắm đấy

chúc bạn thành công!

PS: không bao giờ có phần mềm đó đâu bạn....
    luckyluuNhocs thích bài viết này.
  3. Nhocs

Nhocs Thành viên cấp 1

nếu cần bạn có thể dùng tool slice trong pts rồi save for web, nó sẽ tự sinh code nhưng mà chuối lắm.

Tốt nhất như bạn kimcuongden1712 nói, tự code sẽ optimize và sửa lỗi đã hơn :D, code css mình hay dùng notepad++ :D
  4. hoangfaust

hoangfaust Banned

Có 3 bộ mình thấy khá hữu dụng cùng share cho mọi người nhé
    * Đầu tiên là 960 Grid thì quá nổi tiếng rồi chắc các bạn không phải giới thiệu nhiều
    * css3ps plugin này kiểu dạng cloud service dùng để tạo các button hiệu ứng css3 khá ok
    * Cái cuối là bootstrap kết hợp cả 2 cái trên và tạo khá nhiều mẫu sẵn css và js cho mình
    Hans Le thích bài viết này
  5. hieuunghoa

hieuunghoa Thành viên cấp 2

khi tự sinh code nó loằng ngằng lắm, với lại code đó thiếu chuyên nghiệp.
  6. thanh_rossi

thanh_rossi Thành viên cấp 2

Tự code cho nó tối ưu, mấy cái tool kéo thả làm cho bạn ngu hơn thôi .Vote code tay
  7. Hàn Phong

Hàn Phong Cựu quản trị

8. hoangfaust

hoangfaust Banned

Các bạn nói thế chưa hẳn đã đúng. Thử nghĩ xem 1 hệ thống với hàng trăm người xây dựng so với 1 mình bạn xây dựng thì thử hỏi cái nào hơn? h lấy ví dụ làm app hay wap cho mobile nhé, chắc các bạn cũng biết jquery rồi đúng ko, hệ thống jquerymobile sẽ có phép bạn sử dụng bộ css, js của họ để thiết kế, sản phẩm xuất ra bạn sẽ không phải lo khi xem trên mọi kích cỡ màn hình. Cái mình muốn nói ở đây là cái gì cũng có 2 mặt của nó, tự code là rất tốt rồi nhưng nếu có các công cụ hỗ trợ tốt hơn thì nên học hỏi vì bạn chỉ là hạt cát trong sa mạc mà thôi.

HoangFaust!
  9. thanh_rossi

thanh_rossi Thành viên cấp 2

Thử hỏi nếu bạn không có mấy cái tool đó thì bạn làm gì ? Cái gì cũng có hai mặt của nó, trong trường t học ,thầy giáo thực hành luôn bắt bọn mình phải dùng command line (môn database system) ,kể cả khi thi cũng vẫn dùng . Lúc đầu t thắc mắc sao phải khổ sở thế khi mà có hàng đống tool như phpMyadmin, Workbench ,.. kéo thả là xong, nhưng một ngày khi phpMyAdmin trong máy bị lỗi, t sửa mãi không được và phải dùng terminal , t mới biết là mình kém thế nào ,đến câu lệnh còn sai lên sai xuống ,sai ở những lỗi cơ bản nhất và không nhận ra .Từ đó t rút ra một bài học là cái gì cũng phải học đến nơi đến chốn (nếu đã xác định là học ). Còn tool ,ừ thì nó không xấu ,dùng tool nhanh hơn, năng suất hơn,...hỗ trợ nhiều cho chúng ta ,nhưng chỉ khi bạn nắm rõ cái căn bản thì bạn mới thấy tool nó hữu ích như thế nào .Những câu lệnh lặp đi lặp lại sẽ chỉ cần một phát nhấp, kéo thả nhoáng là xong. Còn Jquery thực chất là một thư viện javascript nó giúp công việc code javascript nhanh hơn, đơn giản hơn ,cú pháp thân thiện hơn,dùng được trên hầu hết các trình duyệt ,mà muốn hiểu jquery hoạt động như thế nào thì bạn nên học javascript thuần trước, khi đó việc tiếp cận jquery dễ dàng như ngửa bản tay thôi (Jquery vẫn là javascript mà :D).Jquery mobile chỉ là một trong những project nhỏ của Jquery thôi .Cái hiển thị tốt trên mọi màn hình mà bạn nói là responsive wedesign đấy, bạn đã view đống css ra trong đấy ra đọc chưa, hiểu hết tác dụng của nó chưa, lịch sử của nó chưa. Các framework như php framework(yii, zen, cake php,CI,..) , css framework (twitter boostrap, 960 gird, blue print, skeleton,..) dùng rất tiện nhưng sẽ chẳng đến đâu nếu bạn chưa học php, chưa học css.
    Tóm lại xây nhà phải chắc từ cái móng, nếu bạn cứ muốn xây cao mà không quan tâm đến cái móng thì cái nhà này sẽ lung lay và sụp đổ bất cứ khi nào , hãy trở thành một designer thông thái và đừng chỉ là một cái tool bảo gì làm đấy. Hết.
    hoangfaust thích bài viết này
  10. hoangfaust

hoangfaust Banned

Rất ủng hộ quan điểm của bạn thanh_rossi nhé...đó chính là ý mình đấy:-bd
  11. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

hiện h mình chỉ xài NotePad++ để viết HTML, Js, CSS nói chung =))

Ủng hộ diễn đàn