Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin textures các loại vật liệu cho thiết kế 3D

Chủ đề thuộc danh mục '3Ds Max' được đăng bởi thanhluan, 13/9/12.

Lượt xem: 11,078

1. thanhluan Thành viên cấp 4

Chả là iem đang nghịch ngợm 3D max, nhưng nghèo nàn về các loại vật liệu mô phỏng bề mặt quá, bác nào có cho iem xin 1 ít với ạ
    thank các bác trước nhé... ;;)

...
  2. Ono

Ono Thành viên cấp 2

3D max người ta gọi là V-ray bạn à :D
  3. thanhluan

thanhluan Thành viên cấp 4

ờ tại mình lấy mấy cái textures của photoshop ném vào làm được nên mới gọi thế :D
  4. Cung Loan Trang

Cung Loan Trang Thành viên cấp 2

ko phải đâu bạn nhé,vật liệu trong 3dmax thì gọi là texture,còn vray là 1 plug-in hỗ trợ trong 3dmax thôi,ngoài ra còn có rất nhiều plug0in khác nữa.Luân muốn làm vật liệu thì em đi chụp lấy 1 số tài nguyên như lá cây,vôi tường,gỗ,... rồi áp vào 3dmax,tất nhiên là cần hiểu 1 chút về vật liệu mới làm giống thật đc ^^
    Blue7un, Bu Bươm Bướm, thanhluan1 người khác thích bài viết này.
  5. thanhluan

thanhluan Thành viên cấp 4

À, rồi từ hồi up cái topic này cháu cũng kiếm được kha khá rồi cô ạ...

Bạn ko spam như vậy nhé, đây là diễn đàn trao đổi kiến thức, ko phải mấy trang quảng cáo hay mua bán mà bạn spam up như vậy. chịu khó đọc nội quy, và bài viết "văn hóa khi tham gia những diễn đàn nhé" .
  6. TOMMYH167

TOMMYH167 Thành viên cấp 3

v-ray là plugin hỗ trợ vật liệu cho 3DMAX chứ ko phải như bạn gọi đâu nhé :D.
    đây là trang download v-ray miễn phí và đẹp: www.vray-materials.de/
    junglila thích bài viết này
  7. hoads

hoads Mới đăng kí

nếu bạn còn cần thì pm mình mình share cho nhé.
  8. toiyeudohoa

toiyeudohoa Thành viên cấp 1

hoads anh co the cho em xin it texture go , giay dan tuong voi gach nat nen duoc khong ah. Mail cua em la doanhdu@gmail.com . Xin loi moi nguoi vi minh dung tab nen khong viet tieng viet co dau duoc

Ủng hộ diễn đàn