Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin tư vấn giúp em vài vấn đề

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi CMT, 2/4/14.

Lượt xem: 3,323

1. CMT Mới đăng kí

Em đang muốn học 1 khóa đồ họa vector Illus nhưng hiện tại thì e chưa biết chút gì cả. Cho em hỏi là có cần phải học 1 khóa Shop trước không ạ. Shop với Illus thì có liên quan đến nhau trong việc thiết kế ko ạ

...
  2. mebum

mebum Mới đăng kí

Nếu bạn làm chuyên về thiết kế quảng cáo thì học cả 2 đi. Là dân thiết kế thì Shop là phần mềm cơ bản phải biết bạn ạ, ko thừa đâu
    niags17 thích bài viết này
  3. CMT

CMT Mới đăng kí

Vâng cũng ko thừa nhưng điều kiện của em thì phải học từng khóa. Khóa gì cần thiết hơn thì học trước ạ. Có chỗ nào tư vấn cụ thể cái này ko ạ
  4. mebum

mebum Mới đăng kí

Bạn muốn được tư vấn thì vào các trang web của trung tâm như arena, zonotek... ở đó người ta có tư vấn trực tiếp đó
  5. CMT

CMT Mới đăng kí

Tư vấn ở đó thì ai cũng nói tốt cho trung tâm của mình nên e ko tin tưởng. Đã ai học ở các trung tâm này chưa cho em xin ý kiến khách quan
  6. thanhyo03

thanhyo03 Mới đăng kí

Shop là phần mềm cơ bản phải biết ^^
  7. dnkg87

dnkg87 Thành viên cấp 2

Muốn làm về thiết kế thì quan trọng nhất là PTS.
    Học cách sử dụng không khó khăn lắm, cái khó là vận dụng một cách sáng tạo để cho ra sản phẩm đẹp thôi.
  8. CMT

CMT Mới đăng kí

Shop mọi người nói là có thể tự học được. Ai có ít tài liệu cho em xin em mò thử được ko ạ
  9. nguyễn vũ seo

nguyễn vũ seo Thành viên cấp 1

Mình thấy bạn nên tìm 1 bạn nào đó giỏi về lĩnh vực đó hướng dẫn cho bạn chứ lên mạng học và đi học ở trường vừa tốn tiền thời gian và khó phát triển
  10. CMT

CMT Mới đăng kí

Dạy kiểu gia sư hả bạn. Nhưng mình nghĩ những bạn đó tuy rất giỏi nhưng cách truyền đạt lại cả 1 vấn đề ạ. Vì mình là chưa biết gì mà
  11. nguyễn vũ seo

nguyễn vũ seo Thành viên cấp 1

Đôi lúc một gia sư dậy lại tốt hơn một lớp học vì bạn ko hiểu gì thì bạn sẽ hỏi lại ngay.

Và thường đi học thì chỉ dậy lý thuyết
  12. CMT

CMT Mới đăng kí

Vậy à, để mình tự cày thử rồi sau đó sẽ quyết định xem theo gia sư hay đi học trung tâm
  13. mebum

mebum Mới đăng kí

Bạn nên học cả 2 khóa luôn đi đỡ mất thời gian mà 2 cái nó cũng liên quan đến nhau mà
  14. CMT

CMT Mới đăng kí

Phải tính kinh tế chứ ạ. Nếu biết được kha khá rồi thì chỉ cần học Illus thôi. Đi làm thiếu gì bổ sung them :D hehe
  15. mebum

mebum Mới đăng kí

hehe bạn cứ thể, mình thấy tâm lý bạn có vẻ cũng vững. Nếu tự học được thì sẽ rất nhớ và làm tốt nữa đó. Chúc bạn may mắn
  16. CMT

CMT Mới đăng kí

Nói thật là trung tâm bây giờ nhiều quá, thấy học phí thì cao ngút, mà chẳng hiểu chất lượng có tốt thật sư ko, học xong vẫn u mê thì làm được gì
  17. mebum

mebum Mới đăng kí

Trung tâm thì nhiều nhưng vẫn có chọn lọc đó bạn ạ. Chỉ những trung tâm tốt thật sự thì học viên mới giới thiệu thôi. Còn ko thì đã bị học viên họ nói ầm ầm trên diễn đàn rồi
  18. devilpro7

devilpro7 Thành viên cấp 1

Muốn học thiết kế thì kiểu gì cũng phải biết PTS bạn ah :)
  19. mebum

mebum Mới đăng kí

Mình cũng nghĩ thế, đã nói đến ngành thiết kế đi đâu cũng hỏi về Shop trước tiên
  20. CMT

CMT Mới đăng kí

Có chỗ nào cho học thử không, mình muốn học thử 1 hôm xem thế nào

Ủng hộ diễn đàn