Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin tư vấn học đồ họa 3D dựng sản phẩm

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về 3D' được đăng bởi KAZE_FLORA, 27/9/12.

Lượt xem: 5,418

1. KAZE_FLORA Mới đăng kí

em tìm mãi mà không biết phải post cái thắc mắc này vào đâu mới đúng, nên em xin mạn phép post vào đây

Em đã học xong đồ họa quảng cáo 2d sử dụng các phần mềm như PS, corel, AI. Em xin được việc làm trong 1 công ty, ở đây họ muốn em họ thêm kiến thức để sau này khi bên kĩ thuật họ vẽ ra sản phẩm bằng autocad, mặt cắt minh họa thui hay sao thì em không rõ, họ sẽ đưa cho em mẫu vật liệu và em sẽ tạo thành một sản phẩm mẫu hoàn chỉnh..nghe nói thì em thấy giống như 3D max của nội thất...em mún tìm khóa học, nhưng không biết chính xác là phải học gì để khi mà nhìn bản vẽ CAD của kĩ thuật là mình có thể vẽ dựng sản phẩm hoàn chỉnh, áp vật liệu đầy đủ, mong các bạn tư vấn cho mình
    và mình không hiểu 3dmax và vray khác nhau chỗ nào, mọi người chỉ mình với T.T

...
  2. thaituan_boy_dt

thaituan_boy_dt Thành viên vui tính

học ở nami ý
  3. thanhluan

thanhluan Thành viên cấp 4

nếu chỉ dựng lại theo autocad và áp vật liệu cho nội thất thì chỉ cần học theo tut em cũng làm được, bác xem bên box này nhé, chịu khó bỏ chút time và công sức tý thôi :)
    http://forum.vietdesigner.net/forums/3d-max/
  4. Thanh Tịnh - lovedesign

Thanh Tịnh - lovedesign Thành viên cấp 1

bạn phải nói rõ là yêu cầu mà công ty muốn bạn làm là gì chứ !
    nếu như bạn nói mập mờ như trên thì yêu cầu của công ty đó đối với bạn là thể hiện các sản phẩm liên quan đến nội thất kiến trúc ! vậy nên bạn phải đi học một lớp họa viên kiến trúc rồi.
    3dmax là phần mềm đồ họa, trong đó 50% được dùng cho kiến trúc và 50% còn lại được dùng cho những ngành nghề khác. vray thực ra là một phần mềm hỗ trợ cho phần mềm đồ họa thôi, có nhiều loại vray hỗ trợ cho nhiều chương trình khác nhau và nhiều phiên bản khác nhau để tạo ra sản phẩm đẹp hơn. ( có các loại vray như : vray cho 3dmax, vray cho CAD, vray cho revit....... v.v......)
  5. Hibiki

Hibiki Thành viên cấp 1

Bạn nên học 1 một lớp như vầy:

rongbay.com/TP-HCM/Day-ve-autocad-2d-3d-ve-ky-thuat-lam-c275-raovat-12699092.html

Hoặc tìm 1 trường nào có khóa học tương tự.
    Nó có dạy vẽ kỹ thuật, là bước cần thiết để bạn đọc được hình vẽ mặt cắt để dựng thành 3D, khi dựng bạn có thể dùng Cad hay Max đều được (chọn học 1 trong 2 phần mềm này), riêng max thì rộng đường nhảy việc hơn vì nó làm đc nhiều thứ trong khi Cad nghiêng hẳn về thiết kế mẫu kỹ thuật, cơ khí, kiến trúc.

Vray cơ bản là 1 plugin mô phỏng ánh sáng thực, để render cho đẹp thôi.
    FMP thích bài viết này
  6. traitimmuathu

traitimmuathu Banned

mình đang tìm hiểu học ở Vnskills bạn ak.. định học khoá web bên đó.. ở đó cũng có đào tạo về 3D đây.. tham gia khoá học Cad có 99k để được giảm học phí tới 50% cho các khoá học tiếp theo về chuyên ngành kiến trúc đấy bạn ak.. bạn thử tìm hiểu xem nhé
  7. kaka1830

kaka1830 Mới đăng kí

chỉ có làm nhiều, thực hành nhiều mới tốt! chúc bạn may mắn!
  8. Tadokato

Tadokato Mới đăng kí

Mình khuyên là nếu bạn có quyết tâm thì hãy học,vì học cả Autocad và 3dMax sẽ rât mất nhiều thời gian để vừa học vừa tìm hiểu,nhất là 3dMax,đây là 1 phần mềm thực sự khó đối với những ai không có cảm thụ tốt về không gian!

Ủng hộ diễn đàn