Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin tư vấn lắp ráp máy tính.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi Cøde Emperor, 20/7/14.

Lượt xem: 1,914

1. Cøde Emperor Mới đăng kí

Chào các bạn, mình đang phân vân và thắc mắc về máy tính nên hỏi các bạn
    Mình đang muốn thiết kế một chiếc CPU dùng bộ xử lý i3
    Mình ở nc ngoài nên khá bất tiện nhưng đây là một số thứ mình chuẩn bị sẵn. mình không biết là có tương thích với nhau không để mình đặt nên mình lên đây để xin tư vấn :

MainBoard : Gigabyte H86-D3H
    Processor:i3 ( chưa có trong list vì mình chưa biết chọn loại nào kinh tế 1 chút nhưng vẫn hợp với những linh kiện mình đưa ra
    Ổ cứng : Western Digitak Red 2TB ( sử dụng : 4.4 W / 4.1 W / 0.6 W - 2TB- SATA III (6Gbit/s) - IntelliPower™ - cache: 64 MB )
    RAM : Kingston HyperX Fury Blue 4GB DDR3 1333MHz CL9 mình định mua 2 cái mà không biết chịu được không
    Case : mình nghĩ là cái này cái nào cũng giống nhau
    VGA : ( mình chưa chọn được cần tư vấn - mình hay chơi game nên thiên về Nvidia hơn là Ati )
    Nguồn : Mình cũng cần tư vấn xem bao nhiêu là đủ khi mình muốn lắp thêm 2-3 wat thông gió ( 1 - 2 cái cho ram) 1 cái cho CPU ( hoặc 2 cái cho CPU)
    - cho RAM : Arctic Cooling RC Turbo Module Ram Cooler
    ( mình nghĩ là mỗi ram cần 1 cái khác nhau hay là 1 cái có thể xài cho cả 2 ram ?)
    - cho case : loại 12v

Mong các bạn giúp đỡ, mình chưa có nhiều kinh nghiệm về ráp máy tính cũng như sự tương thích giữa các linh kiện bộ phận. mình định dùng mainboard H67m-UD2H-B3 nhưng trang đặt hàng bên mình hết rồi nên phải mày mò cái khác

...
  2. ChanhEp

ChanhEp Thành viên cấp 2

i3 mà kinh tế có 4130 ~ 120$
    Còn vga bạn nên chọn dòng nvdia vì thị phần của nó lớn, nếu có thay đổi gì trong game thì nó cũng support trước dòng ati :P.
    Cøde Emperor thích bài viết này
  3. Black Wings

Black Wings Mới đăng kí

Chỉ có main H87 - D3H thui bạn, với main đấy thì chỉ dùng CPU Core i3 4130 là rẻ nhất rùi, ram thì chọn Gskill hoặc Corsair 2 thanh 4 GB
    Còn main H67m-UD2H-B3 là socket 1155 bạn cứ tìm CPU socket 1155 là tương thích.
    Cøde Emperor thích bài viết này
  4. Cøde Emperor

Cøde Emperor Mới đăng kí

Vậy thì mình dùng nguồn bao nhiêu là đủ cân máy, vì nguồn yếu thì máy chập chờn. nguồn mạnh thì đắt cùng tốn điện.
    Nvidia có rất nhiều loại, mình nên chọn loại nào phù hợp ?

Vậy thì hiện tại combo mình sẽ là :
    Gigabyte H87-D3H
    Western Digital Red 2TB
    Intel core I3 4130
    Kingston HyperX 4gb DDR3
    Nguồn 500W
    VGA ? ( mình thấy nhiều người bảo tìm dòng Geforce 630 )
    cho mình hỏi thêm là con
    ASUS GT630-2GD3-V2 có xài được cho main của mình không và nguồn 500w có đủ không
    Chỉnh sửa lần cuối: 20/7/14
  5. ChanhEp

ChanhEp Thành viên cấp 2

Card Gt630 cắm được bạn ạ và nguồn thực tế chỉ cần 350 W là ăn chơi rồi, nhưng nếu như cần dùng sau này hay gắn thêm thiết bị gì gì đó trang trí hay vân vân thì lấy dư ra bạn ạ

Ủng hộ diễn đàn