Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin tư vấn mua máy ảnh !

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi thaiep, 24/4/14.

Lượt xem: 3,962

1. thaiep Thành viên cấp 1

Tình hình là lâu nay mình dùng con cannon g10 tập tành chụp choẹt cũng được kha khá :"> giờ muốn lên đời máy dslr để có thể thoả mãn đam mê.Hiện mình có khoảng từ 20-25 triệu cho tất cả (lens+body).Qua tìm hiểu thì mình đang phân vân giữa cannon 60d,700 và nikkon d90,d5200.Nhu cầu thì chụp xoá phông và chụp dã ngoại lớp .Xin các bác tư vấn hộ ạ :x

...
  2. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

Buget: 25tr
    Túi, phụ kiện linh tinh: 1tr -> còn 24tr
    Lens 85 1.8 tầm 6-7tr -> Còn 17tr
    Lens tamron 17-50 2.8 tầm 5-6tr -> Còn 11tr hốt 60D nữa là xong
    Dư $ thì làm thêm cái flash
    2nd hết nhé
    thaiep thích bài viết này
  3. ít nhất cũng nên đầu tư 2 lens, mình thích 1 em 5D tầm 14 - 16tr, còn lại mua lens nhưng vấn đề là ngoài những thứ đó thì còn rất nhiều cái phải chi : balo 1tr, túi thì thôi balo cũng tầm 1tr, chân máy ngon 800k - tủ chống ẩm tầm 2 - 3tr. èo èo
  4. thitkho

thitkho Thành viên cấp 2

Đã Canon thì Canon cho trót luôn bạn, 60D (hàng chục) chắc hẳn ngon hơn 700D (hàng trăm).
    Thấy kế hoạch của Trung Kiên cũng khả thi đó...
  5. thaiep

thaiep Thành viên cấp 1

Trung Kiên Em muốn mua new toàn bộ thì có lựa chọn nào khác không bác :-? lens thì lúc đầu e chỉ cần lens kit với mua thêm 1 lens xóa phông là xong ạ còn về sau sẽ tính mua thêm,balo với chân máy thì e có rồi :D
  6. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

Tham khảo giá Khánh Long:
    60D = 13tr3
    85 1.8 = 8tr3
    => 21tr6 rồi
    Còn lại đủ mua kit 18-55 với phụ kiện
  7. votynk1994

votynk1994 Thành viên cấp 1

mới đầu tập chụp thỳ mua máy loại nào vậy mấy bác?
  8. Canon 20D 30D 500D 550D 2nd nikon thì có d80, d90, 3000, 3100, 3200, 5000 là những lựa chon với tiêu chí, rẻ, bền :v phù hợp với người tập chơi
  9. votynk1994

votynk1994 Thành viên cấp 1

vâng thanhs bác nhé
  10. thaiep

thaiep Thành viên cấp 1

cảm ơn các bác đã giúp đỡ :D cho em hỏi ngu tí ,giờ mua máy ở hà nội thì chỗ nào uy tín vậy mấy bác :D
  11. Bèo bọt biển

Bèo bọt biển Thành viên cấp 2

60d+lens fix 50 1.4 chụp trong nhà, 85 1.8 chụp ngoài zời,zoom thì quất ngay sigma 17-50 em này đang hot =)), có điều kiện lên hẳn kit L canon, còn thừa tiền làm cái hộp chống ẩm cho máy nó bền
    Ở hà nội có photoking,lê bảo minh,..v..v đồ new, đồ 2nd lên xóm nhiếp ảnh mà xem bọn họ giao.
    Hipe thích bài viết này
  12. Mr quang VP

Mr quang VP Banned

Cho em hỏi các pro một chút, em cần mua máy ảnh và máy quay để chụp ảnh sản phẩm. sản phẩm em làm là hàng điện máy, điện tử, điện lạnh, điện gia dụng.. Thì nên mua dòng nào ạ, chi phí tầm bao nhiêu?
  13. dungxk

dungxk Mới đăng kí

Cứ chơi con 550d len 1855 cũ lúc buồn mang ra chụp lung tung . Giá 5tr
  14. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

Canon 7D khoảng 11tr - 12tr
    còn lại 13tr bác đầu tư lens....
    body 7D khỏi phải xoắn ạ
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn