Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin tư vấn về Wacom Cintiq Compation 2

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Painting' được đăng bởi Bayonetta, 10/9/15.

Lượt xem: 5,052

1. Bayonetta Mới đăng kí

Em hiện giờ đang có nhu cầu muốn đầu tư 1 em Wacom ngon lành cành đào 1 tí và cũng muốn mang vác đi vác lại nên em đang muốn hướng đến em Cintiq Com 2 ( dòng i5-40tr).Vì giá cũng khá đắt nên muốn hỏi mng xem những ai dùng rồi cho em 1 ít review ạ.Cám ơn mọi người.Em trước giờ thì dùng loại Intuos pro

...
  2. bui manh thang

bui manh thang Thành viên cấp 2

ở Việt Nam chắc là không có mấy người đủ khả năng sắm con đó để làm việc, nên tư vấn cho bạn hơi khó
    bạn mua về dùng đi rồi review cho anh em
  3. Bayonetta

Bayonetta Mới đăng kí

Hic em cũng ko có điều kiện gì chẳng qua là vì đam mê quá nên cắn răng thôi bác ạ.^^ hóng mọi người tư vấn
  4. bui manh thang

bui manh thang Thành viên cấp 2

apple mới ra con ipad pro, dân thiết kế chắc sẽ thích con này
  5. HSAnhs

HSAnhs Thành viên cấp 2

thực sự em nghĩ là ở VN cũng ít người dùng thật ạ :( mà có dùng có khi không cso trogn 4rum đâu ạ >.< bác đi tiên phong rồi review cho ae coi với >.<
  6. Bayonetta

Bayonetta Mới đăng kí

em thì dùng làm việc nhiều nên coi như về xác định dùng ~ 10-15h/1 ngày bác ạ.Ko biết em ipad pro đấy có thuộc loại trâu bò ko.Vì em cũng phải mang đi mang lại từ công ty về nhà
  7. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

8. NavTran

NavTran Thành viên cấp 2

vác tờ ym ra mấy chỗ bán trải nghiệm bạn ơi, bữa cũng thấy có anh đẹp trai đi mua con 19 chai về vẽ, bạn với ảnh thuộc hàng đẹp trai rồi, chia sẻ exp cho ae sau khi dùng nha, trc h toàn coi trên youtube, mê thấy mẹ mà ko đú nổi ;;)
  9. Bayonetta

Bayonetta Mới đăng kí

mình ở Hà nội nên chỉ biết mỗi tugia bán là uy tín thôi bạn ạ.Nhưng ở đây họ ko cho vẽ thử , chắc chắn mua thì họ mới cho bóc.Với lại mình nghĩ vẽ thử 1 lúc cũng ko ăn thua , chủ yêu dùng lâu trải nghiệm thì mới biết rõ hết mạnh yếu bạn ạ.hic
  10. NavTran

NavTran Thành viên cấp 2

oải vậy, mua hàng chục chai mà ko cho thử, mình hcm ra quẹt thử tà lưa, thử mẫu 9 10 chai rồi mua 1 chai 6 vẫn phải mỉm cười mà bán =)) nghĩ lại cũng thấy mình hơi quá
  11. jerrymeoo

jerrymeoo Banned

Ở công ty mình có một ông anh chưa ngắm là đã biết đẹp chai sắm em Cintiq Companion được gần 1 năm thì bị lỗi, đem bảo hành cũng phải mất 1 tháng. Đang làm project ổng sợ lỡ việc, kêu vợ chuyển khoản 40 chai đặt hàng luôn em Companion 2 trong 3'. Hai tiếng sau nhận hàng. Nhanh, gọn, lẹ. Cứ như mua con cá mớ rau.

Chưa được dùng qua bao giờ, chỉ mới ngắm. Nói chung là đắt xắt ra miếng bạn ạ. Nghĩ lại vẫn còn thấy thèm thuồng vì em ấy quá lung linh, quá choáng ngợp.
    Chỉnh sửa lần cuối: 16/9/15
  12. Bayonetta

Bayonetta Mới đăng kí

mình thì cũng đâu có giàu sang gì , cũng chỉ vì đam mê , cũng đổ máu và mồ hôi và cần mang từ nhà đến trường - từ trường lên công ty để vừa học vừa làm nên muốn sắm 1 em compannion , chủ yếu màng đi mang lại liên tục vad dùng liên tục 10-12h 1 ngày nên ko biết loại này có trâu bò ko nữa
  13. tuongduyhoa

tuongduyhoa Thành viên cấp 1

Quả thật số lượng người dùng Máy tính bảng Wacom citiq Companion2 ở VN không được nhiều (chỉ khoảng vài chục người trên khắp Việt Nam)
    Bạn có thể xem qua bài unbox Wacom Cintiq Companion 2 tại đây :
    https://www.facebook.com/WacomTuGia/posts/678515842283190
    cần hỏi thêm gì về nó mình sẽ giải đáp cho bạn luôn (tại đây hoặc trên facebook đều ok)
  14. thangds

thangds Thành viên cấp 1

Mình đang dùng cintiq 13HD, vừa rồi cũng tính mua Companion 2. Trước giờ mình đã thử khá nhiều penabled tablet pc, nhưng chưa ưng ý con nào cả, từ fujitsu, HP, Thinkpad, Samsung đến Surface...nên cũng có ý định mua Companion sau khi suy nghĩ kỹ, mình thấy Hybrid hợp lý hơn. Vì các lý do sau (Nếu nhu cầu bạn giống với mình):
    -Companion 2, cấu hình càng cao thì càng ngốn pin, di động mà, nếu pin chỉ tầm 2-3h, thì nó ko hơn cintiq thường là bao.
    -Mình nghĩ mình có thể sáng tác, khi ở 1 quán cfe, 1 công viên chẳng hạn, nhưng sự thật là; ko thể :D. Mình chỉ có thể làm tốt khi ngồi tại nơi quen thuộc nhất. Và khi thực sự cần di động, mình xách laptop theo :D.
    -Mình chủ yếu cần tính di động ở việc ghi lại ý tưởng 1 cách chính xác nhất, chừng đó là đủ. Và mình nghĩ Hybrid đáp ứng tốt nó, dù cấu hình hơi lỗi thời :(.
    -Cuối cùng, có lẽ MS sẽ ghét mình, mình ko tài nào sử dụng dc Window ở dạng tablet,quá ngột ngạt:D
    Dù sao nếu bạn thích nó, mua xong nhớ review nhé, mình chắc tầm 1 tháng nữa mới nhờ dc người mua giúp.:(
    P/S: Hiện mình có thanh lý 1 cintiq 13HD touch, 1 Inkling, 1 thinkpad tablet 2, 1 bamboo feel stylus, bạn nào quan tâm inbox mình cho link nhé:3
    ToiHocDoHoa.com thích bài viết này
  15. kid3z1412

kid3z1412 Mới đăng kí

mua companion 2 đi ạ

Ủng hộ diễn đàn