Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin tư vấn việc học PTS cho vẻ Icon (Icon điện thoại, Web, Soft máy tính)

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi kid1110, 1/2/15.

Lượt xem: 1,895

1. kid1110 Thành viên cấp 1

Chào các bạn,

Mình mới tìm hiểu về Photoshop 2 hôm nay, có download 32 CD giáo trình của Kỹ Sư Dương Trung Hiếu, xem sơ qua nội dung thì chỉ thấy toàn ghép ảnh, xử lý ảnh (Nói chung phục vụ trong công việc dành cho người làm bên xử lý ảnh).

Mình đích của mình muốn học PTS là để vẻ các Icon (Icon điện thoại, Web, Soft máy tính).

Các bạn vui lòng tư vấn giúp mình nền học theo giáo trình nào để phục vụ nhu cầu trên hoặc nếu học phần mềm khác thì học phần mềm gì.

Xin chân thành cám ơn.

...
  2. tmhung

tmhung Thành viên cấp 3

Icon mình nghĩ là vẽ bằng AI thì tốt hơn là PTS
    kid1110 thích bài viết này
  3. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Phần mềm thì bất cứ cái gì vẽ được đều có thể vẽ icon, nếu bạn có 32 cd đó thì cứ học theo tut của nó. Cơ bản là để bạn biết sử dụng cái phần mềm, và quen dần với việc mắt bạn nhìn và não bạn bắt tay thao tác như thế nào. Còn tiếp sau đó bạn chỉ cần tưởng... là sẽ vẽ được icon thôi.
    Có công mài sắt bạn sẽ có nhiều bột sắt.
  4. bui manh thang

bui manh thang Thành viên cấp 2

Bạn cần phải học được công dụng của các công cụ trước đã, lúc đó mới nghĩ đến việc làm cái gì
  5. toidauxoan

toidauxoan Thành viên cấp 1

Mình nghĩ bạn phải họcillustrator thì mới vẽ các icon dễ dàng hơn đó!
  6. kid1110

kid1110 Thành viên cấp 1

Cám ơn các bạn góp ý, vậy mình quyết định học cả 2.

- AI 1 ngày học 2h.
    - PTS 1 ngày học 1h.

Học căn bản trước, khi nắm căn bản rồi thì mình sẽ tính tiếp. hihi

Ủng hộ diễn đàn