Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin tut đầy đủ và hướng dẫn mình làm cái này với ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Mạnh, 11/2/14.

Lượt xem: 2,032

1. Mạnh Thành viên cấp 1

Cho mình xin cái tut đầy đủ để làm được như thế này hoặc các bạn dạy mình làm sao để được như thế ạ

...
  2. anhlabeu

anhlabeu Thành viên cấp 3

Cắt model ra sau đó dùng stroke
    Chỉnh sửa lần cuối: 11/2/14
  3. Mạnh

Mạnh Thành viên cấp 1

:>:>:>:> bạn biết làm không dạy mình với
  4. _MeoHoang_

_MeoHoang_ Thành viên cấp 4

dùng stroke nhiều khi hình cắt ko đẹp là stroke xấu kinh dị luôn, đơn giản mà hiệu quả là overlay nó ròi phóng to lên, có j dễ sửa
  5. Mạnh

Mạnh Thành viên cấp 1

vì mình mới tập tành nên các bạn có thể nói rõ hơn chút được không
  6. nhtra

nhtra Thành viên cấp 3

1. chụp ảnh (thực sự bức này rất quan trọng) đề nghị chụp nơi đủ ánh sang và tốt nhất là trên nền 1 màu hoặc ít màu (k đúng trc giường hay tử quần áo:D)
    2. cắt mẫu. thật lòng vs cái kiểu này thì k cần cắt đẹp đâu, xấu thì đè cái "stroke" trắng lên.
    t cũng nghĩ k dùng stroke, t thì sẽ chọn ãn (ctrl vào cái ảnh) mở layer khác sau đó chuyển selection thành path rồi viền path:D, như thế có khi dễ chỉnh và đè hơn, hoặc nếu c làm theo cách stroke thì chuột phải vào layer mẫu chọn blending options, sao đó chọn stroke và chỉnh viền.
    3. 1. vẫn ở cái layer có viền chọn blending options và chọn drop shadow, xong chọn spread size và chọn opacity theo í muốn (chắc là theo kiều này thì chỉnh cả 3 đấy).
    3.2 nếu làm cách stroke thì chọn ở layer mẫu í, shadow.
    nhắc là nhớ save liên tục.
    à đấy quên, nền thì chắc trên mạng có.
    k thì vẽ thử cách này xem hem đc bảo nhá. cách gà nên chấp nhận thương đau làm thủ công.
    1. vẽ mấy tia sọc tụ vào tâm, sọc thẳng í, rồi tô màu xanh trắng hay gì cũng đc.
    2.chọn tâm một vùng tô nhưng đừng to quá (what the...) rồi chọn cái wrapth rồi chọn customer và chọn cái twist í nhá, đẩy chỉ số lên 100 xem có đc hem???-nghi là bị "rách" mựa nó luôn ế.
    3. mở layer khác thêm anh old paper texture vào và Ctrl shift u nhé, sau đó chọn overlay.
    TADA!!!!!!!!!!!!!!
  7. siukoi

siukoi Thành viên cấp 2

Ủng hộ diễn đàn