Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Xin xỏ] Các bác chỉ dẫn dùm em cách làm chữ như này.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi thanhminhtran16, 20/2/14.

Lượt xem: 3,363

1. thanhminhtran16 Mới đăng kí

...
    Triệu Hàn thích bài viết này
  2. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Phải chia ra 2 bước, làm chữ trước, roài làm hiệu ứng phát sáng sau.
    làm chữ trong chữ, thì theo cách dưới này :
    http://abduzeedo.com/reader-tutorial-typography-wallpaper-photoshop

2. Làm Phát Sáng : Ban đầu cứ làm Chữ màu trắng, nền đen, sau này, chọn Styles - Outer Glow cũng màu Trắng, sau đó, đổi màu Phát sáng này bằng mục HUE SAT, có nhấn Colorrize, màu Xanh lá mạ như trên.
    3. Background dưới, đặt Foreground/Bacckground, là Màu Xanh lá mạ, và Màu Đen, dùng Filter - Cloud cho nó sần sần, dùng Gradient cho khoảng giửa sáng, bên hok tối, mấy thứ chỉnh sửa còn lại, bạn phải up hình làm lên, sẽ nói tiếp dc.
    Chỉnh sửa lần cuối: 20/2/14
    Triệu Hàn, thanhminhtran16Thiên Trí thích bài viết này.
  3. thanhminhtran16

thanhminhtran16 Mới đăng kí

tranvan.muon thanks bác, nhưng mà cái trang kia tiếng anh bác ơi, có trang nào tiếng Việt thì share hộ em cái.
  4. thanhminhtran16

thanhminhtran16 Mới đăng kí

thanks bác.

Ủng hộ diễn đàn