Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin ý kiến tư vấn về định hướng nghề nghiệp!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Painting' được đăng bởi Vinh Desinger, 2/8/14.

Lượt xem: 2,323

1. Vinh Desinger Mới đăng kí

Chào các anh chị trong diễn đàn!

E Năm nay 23 tuổi, tn trung cấp cái ngành mà e không muốn nhắc đến vì sự khô khan và tẻ nhạt đến vô cùng cộng với việc nó không phải điểm mạnh của e.
    Ngay từ cấp 1 e đã có chút ý thức về việc mình vẽ đẹp hơn so với bạn bè cùng trang lứa, cũng chả biết 9 cái hoa tay cảu e có nói nên điều gì không nhưng sau này do mải chơi và thiếu định hướng nghề nghiệp nên e phải học trung cấp một nghành nghề không liên quan đến vẽ vời. Chị gai e cũng vẽ kha khá và thi đỗ ngành thiết kế thời trang.

Giờ e hối hận lắm, 23 tuổi rồi e muốn thử sức mình đi học vẽ chì có được không ạ? Nếu được mong các anh chị tư vấn luôn ngành nghề nào đó có thể e sẽ phát huy điểm mạnh của mình, nhớ lại hồi cấp 3 e học dốt đại số vô cùng nhưng riêng toán hình những người ôn thi đại học lại phải hỏi bài e (e trong đội ôn thi tốt nghiệp cá biệt)

E xin cảm ơn!

...
  2. Lê Kim Tùng

Lê Kim Tùng Thành viên cấp 1

mình cũng 23 và mình chuẩn bị đi học :))
    có điều này gửi tới bạn sau 5 năm chinh phạt đời ko thành công
    "hoặc là làm thật tốt điều bạn yêu thích hoặc là làm việc mà xã hội cần bạn"
    Vinh DesingerPhuocy Phan thích bài viết này.
  3. Akitochan

Akitochan Thành viên cấp 2

Với sức hút của ngành thiết kế đồ họa đặc biệt đồ họa game 3D và phim hoạt hình đang phát triển ở VN thì mình nghĩ bạn nên theo học ngành này, với năng khiếu bạn đã có sẵn đó là 1 lợi thế, ngành này không hề khô khan mà đầy sức sáng tạo và luôn tạo cho mình niềm đam mê. Xã hội đang cần nguồn nhân lực này rất lớn, mức lương không tồi đâu bạn nhé, hãy theo đuổi đam mê!
    Học như thế nào và cần học những gì, bạn có thể tham khảo chi tiết hơn tại website này nhé http://trainingcg.com.vn
    FMPVinh Desinger thích bài viết này.
  4. vanthao171088

vanthao171088 Thành viên cấp 3

gần 27t muốn học vẽ chì, truyền thần mà đk không cho phép đành cắn móng tay, học ở nhà lang thang net 8->
    Vinh Desinger thích bài viết này
  5. Zeratul

Zeratul Thành viên cấp 2

sinh năm 90, sắp tập vẽ, mai mua cái wacom, thấy cuộc đời còn dài nên ko sợ già hà hà hà
    Vinh DesingerAkitochan thích bài viết này.
  6. Akitochan

Akitochan Thành viên cấp 2

Mình có cung cấp wacom cho các bạn học viên, các bạn có nhu cầu thì mua ủng hộ cho mình nhé^^

Ủng hộ diễn đàn