Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin ý kiến về máy ảnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Nh4tphong, 26/3/13.

Lượt xem: 3,816

1. Nh4tphong Mới đăng kí

mình rất gà về khoản chụp ảnh muốn mua một em máy ảnh về dùng chụp cá nhân giá tiền cũng rẻ thôi
    định mua con fujifilm s4500 vì mới mà lại ko biết chụp nên mua con này pro nào có kinh nghiêm chỉ giáo cho em vơi
    con canon eos 1100d thì giá thành không sao mỗi tội mới nên em muốn dùng con it tiền thôi vì gà dùng may ngon phí đi :D

...
  2. mittokojzy

mittokojzy Thành viên cấp 2

fujifilm s4500 là dòng máy ảnh siêu zoom! hỗ trợ zoom 30x! máy này hay chụp về như cầu như đi chơi dã ngoại! chụp cảnh vật là chính! đương nhiên chụp người cũng đẹp cơ mà chụp kiểu như chụp chân dung thì xấu không được đẹp = canon eos 1100d! tùy theo phương cách mà bạn chụp thể loại nào nhiều hơn mà hãy lựa chọn loại máy phù hợp! nếu bạn thích được sự chú ý của mọi người và nâng cao tay nghề thì mình khuyên bạn nên sử dụng canon đi! còn nếu thích ít sự chú ý thì chắc bạn có thể dùng máy kia cũng được! Ngân sách ccũng là 1 lý do! :D
  3. nguyenquynhvt

nguyenquynhvt Thành viên cấp 2

Dslr đi... lúc đầu cũng như bạn, tưởng ngon, nhưng mà h nhận thấy máy m chẳng là gì :))
  4. Nh4tphong

Nh4tphong Mới đăng kí

5. Nh4tphong

Nh4tphong Mới đăng kí

Mình cũng biết thế mình dùng ít nên canon chắc không chụp hết chức năng của nó bạn ah. Con fuji chụp bình thường tốt phải không bạn?
  6. mittokojzy

đọc thông số thì theo mình chụp cảnh chắc sẽ đẹp! nhưng chắc sẽ ít độ tươi màu :)
  7. Nh4tphong

Nh4tphong Mới đăng kí

canon 1100 là dslr phải không bạn? Mình không chuyên mà chụp ít lắm. Con ip trong máy ko quá 300 kiểu bạn ah hihi
  8. Nh4tphong

Nh4tphong Mới đăng kí

mình gà về máy anh mà nên ko rõ thế nào. Mình tính sắm để đi chơi picnic hay chụp quanh quanh luu niệm thôi. Con canon mình cũng có thể lay được nhưng cồng kềnh với lại cũng không cần lắm vì mình không chuyên mà bạn
    mittokojzy thích bài viết này
  9. mittokojzy

ukm vậy theo nhu cầu của bạn thì chắc chụp = máy fuji kia cũng được bạn ah
  10. quangduc89

quangduc89 Thành viên cấp 1

Vote bạn lấy Fuji.
    Thứ nhất vì Fuji có giá thành hợp với ngân sách của bạn hiện giờ.
    Thứ 2 là Fuji có thể đáp ứng tốt những yêu cầu của bạn.
    Thứ 3: Fuji có nhiều chế độ chỉnh tay tương tự DSRL để bạn có thể khám phá niềm đam mê nhiếp ảnh của mình. Nếu cảm thấy hợp, có thể tiến lên DSLR sau.
  11. Việt Bá Vương

Việt Bá Vương Thành viên cấp 2

mình cũng đang định sắm 1 em fujifilm s5 pro mà ko biết dùng nó ntn? luôn tiện ở đây nhờ mấy bác tư vấn hộ chút nhé!
  12. quangduc89

Để trả lời, mình hỏi bác 1 câu là bác có đã hoặc đang dùng con DSLR nào không?
    Việt Bá Vương thích bài viết này
  13. Việt Bá Vương

CHỦ TOP MUỐN TẬP TÀNH CHỤP THI THEO MÌNH THẤY CON NÀY CŨNG ĐC NÈ Fujifilm S5800 EM NÓ CÓ GIÁ 2.500.00 THÔI VỪA TÚI TIỀN MÀ CHỤP CŨNG ĐC.

BẠN THAM KHẢO THỬ NHÉ
  14. Việt Bá Vương

CHƯA BÁC À. LÚC ĐẦU ĐỊNH MUA EM SIÊU ZOM VỀ TẬP NHƯNG NỐT CÔNG MUA EM DSLR LUÔN ĐỂ SAU NÀY LUÔN TIỆN ĐI LÀM.
  15. quangduc89

Công việc của bác là gì nhỉ? Sao lại chọn Fuji S5 Pro?
    Đừng lấy làm phiền vì mình hỏi nhiều nhé :)
  16. nguyenquynhvt

nguyenquynhvt Thành viên cấp 2

là dsrl đó bạn. tầm tiền đó mua 30D hay 40D 2nd là đẹp
    m xài Nikon.

Ủng hộ diễn đàn