Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xử lí giúp em cái ảnh này

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi visaotinhtu, 6/2/13.

Lượt xem: 1,854

1. visaotinhtu Thành viên cấp 1

làm cho em cái ảnh chỉ lấy phần tròn tròn ở giữa thôi. phân còn lại để trong suốt. thanks mọi ngứoi

...
  2. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Cái này cũng nhờ hả bạn .
    visaotinhtu thích bài viết này
  3. visaotinhtu

visaotinhtu Thành viên cấp 1

mình biêt làm thế nào đâu. hay la bạn hướng dẫn cho mình. hoắc là giúp luôn cũng được. mình định làm logo của video
  4. visaotinhtu

bạn nào hướng dẫn mĩnh cũng được
  5. Thiên Ma

Trong PS có mấy cái công cụ tạo vùng chọn , bạn sử dụng 1 trong số chúng tách cái tròn tròn ở giữa mà bạn nói ra rồi quăng vào cái nền khác là ok =.='
  6. visaotinhtu

làm thế nào để nền trong ha bạn
  7. Thiên Ma

Trong suốt ở đây theo bạn là sao ? Nền màu trắng hả , hay là nền có những ô vuông đen trắng xen kẻ nhau :-?
  8. Nguyễn Ngọc Quang

Nguyễn Ngọc Quang Thành viên cấp 2

9. Ngựa Hoang Gemini

Ngựa Hoang Gemini Thành viên cấp 4

Bạn muốn để nền màu trắng hay nền trong suốt. Giúp bạn 2 cái, chọn cái nào thì chọn nhé ^^
    Nếu bạn muốn để hình background trong suốt thì xóa bỏ phần background, sau đó lưu ở chế độ dành cho web ý (File/save for web &devices... ), định dạng png thì nó trong suốt thôi
    H1 - nền trắng

H2 - nền trong suốt
  10. visaotinhtu

cám ơn các bạn nhiều

Ủng hộ diễn đàn