Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xử lý lỗi Photoshop CS6, Photoshop CC chạy bị giật, chậm

Chủ đề thuộc danh mục 'Photoshop Tutorials - Hướng dẫn Photoshop' được đăng bởi Nguyễn Văn Linh, 25/11/13.

Lượt xem: 23,039

1. Nguyễn Văn Linh Thành viên cấp 2

Photoshop CS6 và Photoshop CC mang đến cho chúng ta những tiện ích vô cùng to lớn trong việc xử lý hình ảnh và nó ngày càng được cải tiến với rất nhiều chức năng . Tuy nhiên càng nâng cấp , photoshop càng đòi hỏi cấu hình máy tính phải mạnh hơn và nhất là phần hỗ trợ đồ họa . Từ bản Photoshop CS4 thì adobe đã tuyên bố sẽ tích hợp photoshop hoạt động với Card đồ họa để nó được mềm mại hơn , và bạn có thể nhận thấy rõ nhất điều đó từ tính năng Zoom ảnh .
    Tuy nhiên đối với những máy tính có card đồ họa không tương thích hoặc card đồ họa yếu , khi chạy photoshop cs6 hoặc photohsop cc sẽ gây ra hiện tượng xử lý chậm chạm, bị giật , bị rung khi di chuyển và thao tác xử lý ảnh , nếu bạn bị lỗi này bạn có thể làm như sau
    1. Mở Photoshop
    2. Vào Edit > Preferences >Perfomance
    3. Sau đó bỏ dấu chọn tại ô Use Graphics Processor . Điều này sẽ báo Photoshop không sử dụng Card đồ họa cho những họa động của nó

4. Bấm OK và khởi động lại Photoshop :D:D:D

Nguồn: Dohoavn.net

...
  2. nmplela

nmplela Thành viên cấp 3

chỉ được 1 lần. mình làm vậy sau tắt máy rồi đâu lại vào đó .. haiz
  3. buctrongnguoi

buctrongnguoi Thành viên cấp 4

Đã biết từ lâu rồi nhưng vẫn +1 cho chủ thớt.nmplela M dùng bt mà bạn,bật lại vẫn như chú.
  4. ngoducluc

ngoducluc Mới đăng kí

Thanks,,,!
  5. leesin123

leesin123 Mới đăng kí

Cám ơn Bác.
  6. Daicahuy

Daicahuy Boss Miền Trung

tắt card màn hình thì cần nó làm gì
  7. VD-ER

VD-ER Thành viên cấp 1

đối với máy có card rời thì cách này ko khả thi. mình chỉ gặp lỗi này với win8 - win 7 dùng ok.
  8. -- Lê Văn Cường --

-- Lê Văn Cường -- Thành viên cấp 2

Thật ra.PST chỉ lag trên win 8 thôi.Ngốn tài nguyên đến mức ko thể nào đỡ dc.Mình test thử ram khi dùng pst trên các hệ điều hành(chi khởi động xong thôi) win xp 98M ram, win 7 110M ram, Win 8 1G ram, win 8.1 là 1.3g ram :-w khủng khiếp quá
    Kinh nghệm của mình để pst không lag là
    -Bật card đồ họa niếu có,cài đủ driver cho card màng hình Edit > Preferences >Perfomance kéo thanh ram lên cao 1 tí tầm 70%(Máy rất dễ treo)
    -Cài lại hệ điều hành tốt nhất là win 7 x64(Cái này quan trọng nha)
    -Tắt bớt app khi làm pst (nhất là ứng dụng lướt web ,adobe flash cái này ngốn tài nguyên khủng khiếp)
    --Làm hết máy cách trên vẫn lag vẫn còn chiêu cuối là USB ram:kiếm 1 usb tốc độ đọc ghi thật tốt lên mạng tìm phần mềm + hướng dẫn làm.Lưu ý làm xong cái này thì ok hết nhưng cái usb sẽ chết filmware rất lẹ tầm 4 tháng cày liên tục.Bạn nào không biết cách làm pm phía dưới mình chỉ cho.Tại mình là mem mới nên chưa úp dc cái link
    Phan Giang Hong Phuong thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn