Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xuất file từ flash CS3

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe Flash' được đăng bởi dienbinh, 10/12/13.

Lượt xem: 7,418

1. dienbinh Thành viên cấp 2

Mình đang định làm một flash để đặt lên banner web nhưng khi xuất file .swf thì post lên web không được, còn xuất file .Gif thì chất lượng thấp quá hình ảnh bị vỡ nét hết không xem được. Vậy các bác pro xem giúp em có cách nào xuất file flash để post được lên web mà chất lượng ảnh tốt hơn được không.
    Cám ơn mọi người
    dienbinh

...
  2. Rau Câu

Rau Câu Thành viên cấp 1

Ai nói bạn xuất file swf thi` ko post lên web được, lam` banner cho web ko xuất swf chứ xuất file gi`. Là do file swf của bạn dung lượng lớn quá. Cần cắt gọt cho nhẹ bớt, mình thường cố gắng ép xuống 50kb.
    dienbinh thích bài viết này
  3. dienbinh

dienbinh Thành viên cấp 2

đúng vậy file của mình 157kb. xcam1 ơn bạn nha. vậy có cách nào nén cho file nhẹ bớt không bạn chỉ giúp mình luôn nha
  4. Rau Câu

Rau Câu Thành viên cấp 1

Nhìn hình 1 chắc bạn sẽ hỉu nhỉ?

Nặng là do những phần thừa như thế này
    Image -> Trim ( thiết lập như hình) -> sau đó Ctrl + S là xong.

Bạn nên để flash + photoshop hoạt động song song.
    Làm tương tự như vậy đối với các đối tượng khác trong Libary sẽ tiết kiệm được nhìu kb. Good luck!
  5. dienbinh

dienbinh Thành viên cấp 2

vâng cám ơn bạn nhiều. từ qua giờ mình muốn điên đầu vì cái này luôn, vì mình chỉ tự học mọi thứ từ tài liệu có sẵn trên internet nên khi gặp rắc rối thì pó tay. một lần nữa cám ơn bạn nhiều.chào bạn
    Rau Câu thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn