Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xung đột AI với Unikey?

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi doianhve, 2/10/15.

Lượt xem: 1,968

1. doianhve Mới đăng kí

Thỉnh thoảng khi em dùng unikey để đánh dấu tiếng việt trong AI thì cái thanh menu của Ai cứ hiện thị loạn lên, khó chịu lắm. (Cảm giá dùng phím Shift là bị).
    Có các nào khắc phục không ạ?
    Tiện thể , cho em hỏi có cách nào kiểm tra file AI mình đã OK trước khi Save ko? Chứ thỉnh thoảng em save lại thì lại ko mở được, công cốc, công cò, khó chịu lắm ạ.hichic.

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Mình chưa hiểu lắm.

- Vấn đề khi đã hoàn chỉnh một dự án file làm việc rồi thì khi lưu thớt phải để nó lưu lại 100% đã. Nghi vấn nó chưa lưu hoàn toàn thớt đã tắt nó rồi thành ra file mới gặp lỗi.
    doianhve thích bài viết này
  3. doianhve

doianhve Mới đăng kí

Không thấy báo gì mình mới tắt. Nên ko rõ là đã save hẳn chưa, nhưng mình ko phải bị một và nhiều file nên khả năng tắt nhanh mình nghĩ là ít. Mình phải sửa cái file AI của mấy anh singapore thiết kế trên Mac thì phải.hichic. Bạn có cách nào check lỗi trước khi Save ko?
  4. Lý Tùng Lâm

Lý Tùng Lâm Thành viên cấp 2

bác chạy quyền admin cho unikey thì sẽ ko bị xung đột với AI nhé
    doianhve thích bài viết này
  5. doianhve

doianhve Mới đăng kí

ok, để mình thử - và báo lại sau.thanks cả nhà
  6. dungdh7

dungdh7 Thành viên cấp 1

Chưa bị lỗi này bao giờ ? sao thế nhỉ

Ủng hộ diễn đàn