Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[ZET] Thailand through my lens

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi ZET168, 20/6/13.

Lượt xem: 2,858

1. ZET168 Thành viên cấp 2

Tình hình là đoc báo thấy có một nhóm du khách bị lừa bỏ lại Thailand, rồi báo chí hô hào lên ham hố, giá rẻ thì làm sao đi du lịch được. Trong khi đó, mình thường hay tự lên chương trình, xách balo và máy ảnh đi du lịch tự túc Sing và Thái với số tiền chẳng có nhiêu :)

Thailand là một đất nước thực sự tuyệt vời, thời gian du lịch ở Thái luôn mang lại những bất ngờ cũng như một chút phiêu lưu mạo hiểm. Mình chia sẻ cùng mọi người một số hình ảnh trong đợt tự túc đi Thái vừa rồi. Mọi người cho ý kiến nha. >:D<

#1 Vừa đến sân bay Suvarnabhumi là mình mua ngay BTS Pass card (rất tiện khi đi lại trong thành phố) và bắt xe bus về Pattaya. Một lớp học cá sấu chụp tại Tiger Zoo

#2 Muya Thái- biểu tượng sức mạnh của người dân Thailand[​IMG]

#3 Đến Thailand, luôn có hai khái niệm bạn luôn phải tôn trọng đó chính là Phật giáo và loài voi [​IMG]
    #4 [​IMG]

#5 Ladyboy show tại Pattaya, một chương trình thật sự hoành tráng và quá đẹp , đáng từng đồng tiền bỏ ra đối với một người du lịch tự túc như mình :D [​IMG]

#6 Ánh đèn sân khấu ​

#7 Sông Phraya, thật tiếc do mình tính bắt BTS chuyến sớm (do ham hố chụp hình tại downtown bangkok) nên không chụp được cảnh hoàng hôn ở chùa Wat Arun​

Bonus một tấm chụp tại BTS (skytrain) ước gì VN mình cũng có hệ thống này. Đi lại thực sự thuận lợi và hợp lý. ​

P/S: bạn nào đang tính du lịch tự túc Thai nhưng chưa biết phải đi như thế nào có thể add face mình. Mình sẽ hướng dẫn về cách đi lại cũng như các điểm du lịch ở bên đó. :)
    Facebook: Phuoc Le Quang Truong or zet_stifler@yahoo.com

...
    seiryu7429, Chen SirO, Tri Hartdegen10 người khác thích bài viết này.
  2. nhtra

nhtra Thành viên cấp 3

ôi, ảnh cuối đẹp quá...:D
    và hệ thống tàu hỏa trên cao đang đc xây trên tuyến Ng Trãi (ít nhất là có 1 đoạn ở đó, đi đâu thì t k biết:D ) thành ra chúc mừng c, ước mơ thành sư thật!
    (t k rõ là tàu hỏa hay tàu siêu tốc thay xe buýt nữa)
  3. ZET168

ZET168 Thành viên cấp 2

4. Hẻo Hóm Hĩnh

Hẻo Hóm Hĩnh Thầm lặng like

#1 trông ngộ nghĩnh thế :3 :3
    Nói chung là đẹp a ạ
    Tri Hartdegen thích bài viết này
  5. talu_kenz

talu_kenz Thành viên cấp 1

tổng cho chuyến du lịch thái đó mất bao nhiêu tiền vậy bác..fb bác e không tìm thấy =="
  6. ZET168

ZET168 Thành viên cấp 2

talu_kenz

Mình đi Thái tính luôn cả vé máy bay, khách sạn cho 4 đêm, đi lại, ăn uống ngày 3 bữa hết 5-6 tr. Còn tiền mua sắm áo quần riêng thì không tính do tùy sở thích mỗi người. >:D<
    Biin, .Gấu, Táo Trần1 người khác thích bài viết này.
  7. kevin198788

kevin198788 Thành viên cấp 2

cảm ơn chủ thớt ...mình như vừa được đi du lịch thật sự
  8. phucphamh

phucphamh Thành viên cấp 4

Bộ ảnh đẹp và hay lắm bác, mỗi cái bác chụp góc hẹp quá thôi :D
  9. rometotalwar2

rometotalwar2 Thành viên cấp 1

ảnh đẹp quá bác ạ
  10. .Gấu

.Gấu Thành viên cấp 1

Bác ZET168 bao h đi nữa thì thì hú mình với nhá ;)
  11. ZET168

ZET168 Thành viên cấp 2

phucphamh
    Do mình lên chương trình đi chơi nhiều chỗ nên lúc nào cũng phải trong tư thế nhanh chân để đến nơi, máy ảnh cũng set sẵn để nắm bắt khoảnh khắc, nhiều lúc không kịp canh bố cục. Cảm ơn bạn :)) sẽ rút kinh nghiệm
  12. ZET168

ZET168 Thành viên cấp 2

.Gấu
    uki :)) hôm nào rảnh đi caphê chụp hình đi, cuối tuần này mình có 2 show Back2school, 1 show cỏ lau và 1 vườn rau. Bạn rảnh thì xách máy đi chụp chung
    .Gấu thích bài viết này
  13. .Gấu

.Gấu Thành viên cấp 1

Bác zet168 cho em xin cái sđt và fb nhé, cuối tuần này anh em mình triển khai luôn cho nó nóng :))
  14. Đại Dương Paparazzi

Đại Dương Paparazzi Thành viên cấp 1

mềnh thích du lịch
  15. ZET168

ZET168 Thành viên cấp 2

16. Chen SirO

Chen SirO Thành viên cấp 4

Nếu có muốn đi Thái chắc chắn mình phải nhờ vả bạn rồi.
    Mình add Fb bạn nhé. Mình là Chen Siro
    Vì đơn giản là bạn đẹp choai và biết chụp những thứ đơn giản mà rất tinh tế :))
  17. .Gấu

.Gấu Thành viên cấp 1

18. ZET168

ZET168 Thành viên cấp 2

Chen SirO
    Thanks bạn Chen Siro, mình thấy face của bạn rồi. Khi nào cần du lịch Thái bạn cứ hú mình hehe
  19. hAckeZ

hAckeZ Thành viên cấp 2

bác này đi THÁI về à :3

Ủng hộ diễn đàn