Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Cần giúp] Vẽ bánh răng bên trong nắp chai nước

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về 3D' được đăng bởi Trần Đặng Hoàng Hải, 20/2/13.

Lượt xem: 3,758

1. Trần Đặng Hoàng Hải Thành viên cấp 1

Như tiêu đề, mọi người giúp mình làm cái đó với nhé, bên trong nắm chai thường có cái vòng tròn để vặng nắm lại ấy, cái hình vòng tròn xéo dần dần theo hình thang như lò xo ấy mọi người giúp mình làm cái đấy với nhé

...
  2. KhoaiT0

KhoaiT0 Thành viên cấp 2

cái đó gọi là đường "ren trong" bạn ạ, rất tiếc là mình ko biết vẽ :D
  3. Trần Đặng Hoàng Hải

Trần Đặng Hoàng Hải Thành viên cấp 1

Mình nhớ là làm bằng cái hình Helix tạo ra 1 cái path rồi tiếp theo là làm cái gì ấy để cho cái hình tròn chạy theo cái đường đó nhưng mình không nhớ cậu có thể thử không
  4. Ngọc Prinny

Ngọc Prinny Thành viên cấp 3

mình thì chưa hiểu *_*
    trí tưởng tượng kém
  5. HaiLe

HaiLe Mới đăng kí

Nếu vật ở xa và không quá chi tiết bạn có thể vẽ 1 đường Helix rồi áp vào cylinder. Đổ chung chất liệu để tạo cảm giác 1 khối.

Còn nếu chi tiết. Thì bạn dùng Helix làm đường guideline, rồi Cut theo nó. sau đó bạn có thể extrude đường ren đó ra và smooth nó lại.

Ngoài ra bạn có thể dùng bump map cũng được.

Ủng hộ diễn đàn