Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Cách chụp và xuất file ảnh Panorama 360

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi minhnguyen1995, 24/2/13.

Lượt xem: 9,503

1. minhnguyen1995 Thành viên cấp 2

...
  2. tienbach2710

tienbach2710 Thành viên cấp 2

Bác mua cái chân máy ròi chụp vòng tròn khoảng chục tấm rồi lên pts ghép lại là xong.
  3. tienbach2710

tienbach2710 Thành viên cấp 2

Chụp máy nào cũg dc bác nhưng theo em đã mún chụp panorama thì dùng máy cơ đi ạ!
  4. HSP

HSP Thành viên cấp 4

cố định máy ở góc chụp đứng trên tripod và set mode M giữ nguyên khẩu độ tốc độ iso " cái nì tự điều chỉnh " cho tất cả các góc chụp
    Thứ 2 là tự chia đều khung cảnh trong đầu " ví dụ 5 tấm 1 ảnh - 8 tấm 1 ảnh hay 10 tấm 1 ảnh " và bắt đầu bấm máy - nhớ chụp thêm vài lần nữa sơ cua vì đôi khi chụp 5 tấm có 1 tấm bị out :">
    Thứ 3 là phần hậu kì - sử dụng PS : Tại menu file - automate - photomerge . Bấm bờ rao chọn file ảnh " như trên bước 2 thì 5 tấm 1 ảnh .... "
    check hết 3 dấu ở dưới và bấm OK . ngoài ra có thể chọn từng layout để có những style lạ :D

Tấm nì mình chụp trước tết vì chủ quan nên bị hư 1 góc chỗ 2 người đang dứng
    TriAnh thích bài viết này
  5. minhnguyen1995

minhnguyen1995 Thành viên cấp 2

panorama 360 xem bằng flash á
  6. minhnguyen1995

7. HSP

HSP Thành viên cấp 4

8. minhnguyen1995

Mình đang hỏi cách như thế nào để ta cái ảnh như vậy mà
    Mình chỉ có vài tấm 180 thôi
  9. minhnguyen1995

s không có ai giúp vậy nè
  10. kimsugiang

kimsugiang Thành viên cấp 2

Panorama maker pro , PTGui , Panoramastudio Pro v.v.... chương trình đó nó xuất ra file flash cho bạn xem xoay tròn được ^^!
    minhnguyen1995 thích bài viết này
  11. tranquan2206

tranquan2206 Mới đăng kí

Bạn vào trang này có hướng dẫn cụ thể nhé
    chupanh360.blogspot.com/
    minhnguyen1995 thích bài viết này
  12. nguyetanh8406

nguyetanh8406 Banned

Bạn thử xem video này tham khảo xem nhé.

13. tranphuong29

tranphuong29 Banned

Ths bài viết của bác, em cũng đang rất loay hoay với cái đó đây hì
  14. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Cái này nó có giá đỡ riêng và loại kính riêng bạn à. Còn hậu kỳ nữa. PANORAMA của bạn là dạng PANORAMA 360. Các bạn ý đang hướng dẫn chụp theo chiều ngang thôi còn trên xuống thì không có.
    Bạn có thể tìm trên mạng, có loại máy ảnh 2 thấu kính lồi, chụp 1 phát ăn ngay, nhưng chất lượng chỉ dừng ở đt bình thường. Không đẹp

Ủng hộ diễn đàn