Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

(Cần Giúp Đỡ) Cách blend màu như trong hình

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi thanhvuqn1609, 3/12/13.

Lượt xem: 3,259

1. thanhvuqn1609 Mới đăng kí

có bro nào chỉ giáo e với ạ . mình mới tập tành nên hơi gà các bác thông cảm :D

...
    Dracubin thích bài viết này
  2. 4everalone

4everalone Mới đăng kí

Vào down các plugin mà dùng cho nhanh ạ....@@
  3. đặng quốc huy

đặng quốc huy Thành viên cấp 1

nếu blend ảnh bạn xài Lightroom là nhanh nhất...dow bản portable về vọc
  4. nolove2208

nolove2208 Thành viên cấp 2

skyblue-picture thích bài viết này
  5. Hien Le

Hien Le Thành viên cấp 2

Thử dùng multi-layer hòa trộn để tạo ra những thứ gần giống mà bạn thích. 2 tấm đầu là hơi hớm Vintage chất màu chủ đạo là nâu đất. Còn tấm cuối cũng dùng thủ pháp của vintage nhưng rất nhẹ.

Photoshop thì có muộn hình vạn trạng, trước khi bạn muốn làm hãy biết nó là gì thì bạn học sẽ hiệu quả hơn. Và cách dễ nhất, bạn search từ khóa trên google với cụm từ "blend màu vintage or retro" hy vọng có những thông tin bạn cần.

Chúc thành công ^^ !
    thanhvuqn1609 thích bài viết này
  6. IeGaf

IeGaf Thành viên cấp 1

mình cũng muốn hỏi cách blend để dc như tấm hình thứ 3
  7. Sinhlala

Sinhlala Thành viên cấp 1

ko liên quan nhưng mình thấy ảnh thứ 2 quá lạm dụng gaussian blur. nhìn ảo quá.
    Hien Le thích bài viết này
  8. 4everalone

4everalone Mới đăng kí

Nhanh nhất thì ở tấm thứ 1,2 bạn tạo 1 lớp layer mới phía trên cùng đổ màu nâu đất chỉnh chế độ blend mode thử overlay xem rồi chỉnh opaciti cho phù hợp thế là ok....@@
  9. NguyenDu

NguyenDu Thành viên cấp 2

phải có ảnh mẫu mới làm thử đc chứ a
  10. thanhvuqn1609

thanhvuqn1609 Mới đăng kí

Hien Le cảm ơn bác . bác có thể chỉ em chút dc ko ạ
  11. Hien Le

Hien Le Thành viên cấp 2

thanhvuqn1609 chỉ thì đc rồi nhưng theo mình bạn nên tự tìm hiểu trên các tutorial sẽ kiếm đc thứ mình ưng ý hơn. Photoshop thì đòi hỏi bạn làm và vọc nhiều là sẽ biết nhiều :)
  12. thanhvuqn1609

13. Hien Le

Hien Le Thành viên cấp 2

14. thanhvuqn1609

Hien Le cho e fb của bác đi ạ :D
  15. Hien Le

Hien Le Thành viên cấp 2

Ủng hộ diễn đàn