Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho em hỏi về Timeline Facebook

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Lùn Siêu Nhân, 25/2/13.

Lượt xem: 2,482

1. Lùn Siêu Nhân Thành viên cấp 1

Em mới làm xong cái cover này nhưng chẳng hiểu sao up lên FB thì lại bị vỡ hạt tung tóe trong khi làm đúng chuẩn của Timeline là 851*315 :((
    M.n cho em hỏi làm sao để khắc phục ạ?
    Resize có đc ko?
    Cảm ơn m.n trước ạ!

...
  2. Ku Sang

Ku Sang Thành viên cấp 4

có thế là do ảnh gốc của bạn chất lượng thấp chăng...nên khi kéo giãn ra thì bị vỡ hạt
    Lùn Siêu Nhân thích bài viết này
  3. Lùn Siêu Nhân

Lùn Siêu Nhân Thành viên cấp 1

Ảnh cũ là 539*418
    Em tạo Layer mới với kích thước chuẩn của Timeline, sau đó kéo ảnh cũ qua 1 góc, còn góc bên kia thì ghi chữ, chỉ có vậy thôi ạ...
    Không biết như vậy có ảnh hưởng j ko ạ?
  4. nickydao

nickydao Thành viên cấp 3

Để 300 dpi rồi xuất hình.
  5. duyenthangvn

duyenthangvn Mới đăng kí

tạo một backgroud mới có kích thước to hơn cả ảnh bìa, 1000x500 chẳng hạn, rồi bạn cop cái ảnh này vào và kéo ra cho vừa cái backgroud. save lại là xong :D

Ủng hộ diễn đàn