Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhức đầu vì nhận cái name card giá 500 nghìn

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi Gia Phú, 3/7/15.

Lượt xem: 2,517

1. Gia Phú Thành viên cấp 4

Dưới đây là những mẩu name card được thay đổi liên tục bởi hợp đồng khách được chỉnh sửa 3 lần, quyền họ bảo sửa thì mình không thể chối từ nhưng mà, những cái mà họ mong muốn có được ở bản thiết kế càng ngày càng không được cho là hợp lý đối với một chiếc name card

. Vì lý do khách hàng là thượng đế nên đành chịu cho qua, haizzz,...sẳn đây, mình rút kinh nghiệm và khuyên những bạn nào mới vào nghề thì khi nhận thiết kế cái gì thì tối ta phải bảo khách hàng cọc 40% giá của gói sản phẩm và tuỳ theo mức độ khó dễ của ý tưởng mà mình điều chỉnh quyền ưu tiên khách hàng có quyền chỉnh sửa. Bản thân mình nhận làm qua mạng, nên nó hạn chế phần hợp đồng, cho nên phải cọc thôi.

Bên dưới là những mẩu name card mà mình nhận khách hàng làm và thay đổi qua những lần chỉnh sửa, mất tổng cộng 3 ngày để đến quyết định cuối cùng khách hàng chấp nhận.

...
    zxccccc, phuongthustudioPhạm Hữu Dư thích bài viết này.
  2. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

cái cuối cùng chả phải là cái ổn nhất sao? 2 cái trên mới thật là thảm họa
  3. Hi im Bisu

Hi im Bisu Thành viên cấp 2

3 cái 3 nét:
    Cái 1: Quê mùa.
    Cái 2: ok
    Cái 3: Rõ ràng hơn nhờ để link website nhưng lại ko được chăm chút kỹ về hình ảnh.
    Theo tôi nghĩ là bác nên bỏ mấy cái quằn quèo đó đi. Nhìn cứ tưởng như đang dính tơ nhện ấy. Bỏ cái đó đi nền đen chữ trắng đơn giản vậy thôi nhưng nhìn nó cũng sang lắm bác ạ.
    MochiGia Phú thích bài viết này.
  4. blademaster_sf

blademaster_sf Thành viên cấp 2

:)) Làm thế khách hàng kêu là đúng rồi.
    Gia Phú thích bài viết này
  5. Kai_it

Kai_it Thành viên cấp 1

Cái này làm dùm thì được, 500 nghìn thì mình ko pay tí nào luôn.
  6. thanhtan2001

thanhtan2001 Thành viên cấp 1

haha cái web này mình biết, trc làm seo đc 1 tuần khách bảo anh thấy nó chưa có chuyển biến gì em ơi, sau 1 tháng thì khách nhưng hợp đồng, wtf.
    SEO mà cứ như tên lửa vậy, 1 tuần đòi alexa tăng vọt luôn @@
  7. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

:)) name card mấy tiệm chỗ mình người ta làm mẫu 100 k một cái , 100 người giống cả trăm khác mỗi tên , mẫu mã tha hồ chọn :D thế mới biết nghề này bây giờ cạm đất sống thôi :(
  8. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

thanhtan2001 thế à, ổng cũng có mời tớ làm SEO luôn vì trước đây mình cũng từng làm việc này, nhưng thấy ổng yêu cầu thấy oải quá nên thôi :D:D
    phuongthustudio kaka...giống nhau mới 100k đó ;)
    thanhtan2001 thích bài viết này
  9. Phạm Đình Thắng

Phạm Đình Thắng Thành viên cấp 1

Thôi bác giaphu_design ạ, khách hàng mà, có khách này khách kia. Bác cứ nghĩ thế là may rồi cho đầu óc nó thoải mái, nghĩ ngợi nhiều làm gì. Làm dịch vụ mà, em cũng thế nhiều lúc khách hàng vô lý lắm mà vẫn phải chịu đấy.

Gặp trường hợp đấy thì cố nhịn làm cho xong và tự động viên mình rằng khách hàng khó tính thế mà vẫn chiều được những khách hàng khác thì ok hết.

Sau nhiều lần như vậy mình sẽ trưởng thành và bản lĩnh hơn.
  10. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Phạm Đình Thắng uhm cảm ơn bác động viên, giờ đa số là vậy, người ta bỏ ra tiền thì người ta có quyền mà, mặc dù nó không nhiều nhưng đứa con tin thần của họ lúc nào họ cũng muốn tốt nhất có thể, tận dụng hết quyền trợ giúp ^^
  11. thanhtan2001

thanhtan2001 Thành viên cấp 1

anh này rất thoáng về xiền nhé, mặc dù yêu cầu cao lắm. Lần trc mình làm việc đầu tháng đã trả tiền trước rồi, k câu nệ chuyện tiền bạc, có điều hồi đó làm k nói rõ công việc nên đôi bên khớp, kết quả là chia tay, web cũng khá mạnh :D
  12. chutchit212

chutchit212 Thành viên cấp 2

Tiện đây cho mình hỏi thông thường giá thiết kế cho những sản phẩm này là bao nhiêu các bác?
    - Business card
    - Poster
    - Flyer
    - Menu (nhà hàng)
    Mình không biết post vào đâu để thảo luận
  13. Gurl

Gurl Thành viên cấp 3

Cái đầu tiên sao bác co kéo text kinh dị vậy @@
    Căn lề còn ko đều ấy ^^!
    Bác vẽ mấy cái lines uốn lượn trông chán ghê, như kiểu card in lỗi ấy. Để nền đen đc rùi bác ợ :D
  14. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Gurl mấy cái đó mình set mockup tạm cho khách xem rồi nếu duyệt mình mới chính chu lại, đa số các sp mình đưa hình ảnh lên forum là nháp, cái cuối cùng bản gốc mình giao cho khách được kiểm tra rất kỷ ạ, (đó là cái tật của mình nên đôi khi nhiều người khó tín xem trên đây sẽ bắt lỗi minh :3). Còn cái uốn lượn đó mình làm theo yêu cầu khách, đa số mình làm theo yêu cầu, cho nên có những cái các bác bắt lỗi trong tk là ko tránh khỏi :)

Ủng hộ diễn đàn