Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Sốc với chuyện một nhà in lừa gạt designer trắng trợn, rất cần cộng đồng chia sẻ lên án

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi dennisph91, 26/6/17.

Lượt xem: 57,971

1. dennisph91 Thành viên cấp 2

[ Bóc phốt - Nhờ share và đánh giá]❌ Nhà in VinaNetCo in sai cho khách hàng, không in lại, đổ lỗi cho khách hàng, lấy luôn cọc, trắng trợn lấy luôn mẫu lỗi đi bán giá rẻ mạt khắp các group online.❌

Chuyện này mình tính nhịn cho qua chuyện mà cái nhà in nó quá chó má nên giờ mình bóc phốt luôn cho các anh em cạch mặt cái nhà in khốn nạn này.

Chuyện là đợt vừa rồi mình có in một bộ card Seventeen. Bộ card này mình tự vẽ trong 3 tháng, làm dự án gây quỹ ủng hộ cho WWF dưới tên Seventeen nên mình chả có lời đồng nào đâu nói trước để các chế hình dung.

Sau một hồi search thì mình chọn nhà in là VinaNetCo
    Quy trình như bình thường là:
    Khách hàng email gửi hình demo, brief cụ thể yêu cầu in ntn ->
    Nhà in báo giá -> 2 bên đồng ý đồng ý -> khách cọc khoảng 50% -> in test -> in thật -> Giao hàng -> thanh toán 100%

Nhưng cái nhà in này nó đã cực kỳ tệ hại như sau:
    1. Báo giá lúc đầu 1 gía, mình okay rồi hồi sau bảo " Em ơi in cái này in số lượng ít in không đẹp đâu, này phải in số lượng nhiều, máy lớn nó mới đẹp, giá nó tăng vầy vầy"
    Mình cũng okay luôn vì mình cũng chỉ muốn chất lượng nó tốt nhất có thể.

2. In test không có lương tâm
    Mặc dù mình đã trả nhiều tiền hơn nhưng lúc test cực kỳ thất vọng. Nhà in không đem mẫu test qua mà mình phải chạy tuốt qua Bình hưng hòa, Bình Tân để test giữa trời mưa gió.
    Khi đến nơi thì chỉ in đúng 1 hình duy nhất trong 13 hình, chưa bế cũng chưa hề ép kim luôn. Lý do là " Em chỉ cần xem một mẫu này được rồi, mấy cái kia anh canh theo". Lúc đó mình khá bực bội rồi, test kiểu vậy cũng như không.
    Mình mới hỏi ủa vậy còn ép kim thì sao anh?
    Ổng mới bảo là ừ giờ anh ép kim cho em xem.
    Bộ card của mình nó hơi phức tạp là 1 bộ vàng 1 bộ bạc, mặc dù hình giống nhau nhưng bảng tên vàng sẽ đi với ép kim vàng và bảng tên bạc sẽ đi với ép kim bạc.
    Mình rất sợ chi tiết này bị nhầm nên đã note rất nhiều lần trong email.
    Lúc đó mẫu ông ấy in ra là mẫu bạc, nhưng cái máy ép kim hiện đang bỏ ép kim vàng,
    Mình thấy đã sợ nhầm, nói luôn là anh ơi cái này coi chừng nhầm đấy, bạc đi với bạc, vàng đi với vàng nha anh.
    Ông ấy bảo ừh, anh biết mà, cái này test cho coi thôi mà haha.
    Lúc đó mình thấy bất an vô cùng nhưng mình cũng không còn time để tìm nhà in mới nữa nên thôi đành chịu

3. In trễ, thái độ, in sai, lật lọng và đổ lỗi cho khách hàng.
    Sau khi gửi tiền cọc, mình chờ đến ngày giao hàng, nhưng không thấy tăm tích, nhắn zalo không trả lời, nhắn điện thoại, gọi không bắt máy. Mình bực quá gọi không biết bao nhiêu lần thì mới nhắn là "Điện thoại anh hết pin, mai anh giao..". và dĩ nhiên mai cũng chả thấy mặt mũi đâu.
    Cuối cùng thì đến ngày giao. Mình mở ra mà tá hỏa, in cực kỳ xấu, tối thui, mờ tịt và nham nhở. Nhưng riêng cái phần ép kim thì không thể chấp nhận được, sai hoàn toàn luôn. Ép kim vàng cho bộ bạc và ép kim bạc cho bộ vàng.
    Dĩ nhiên mình không thể nào chấp nhận sản phẩm như vậy. Mình nhờ người trả về và yêu cầu in lại.
    Nhưng ông ấy lại trả lời kiểu rất vô trách nhiệm là " kẽm hư rồi, không dùng được nữa, em chịu khó nhận giúp anh với, Anh thấy thành phẩm cũng đẹp mà"
    Mình kiên quyết nói không thì bắt đầu trở mặt. Bảo cái này lỗi là do em thế này thế kia.
    Do em dàn file sai, do em ghi chú không rõ ràng, thậm chí còn lật lọng bảo là lúc anh in test vàng lên bạc em có ý kiến gì đâu? Trời douma, không lẽ bây giờ đi in test phải mang theo máy ghi âm để giờ có bằng chứng tránh bị lật mặt?
    Ông ấy bảo vậy thôi giờ 50-50 anh chịu 1 nửa em chịu 1 nửa, mình cãi lại nói em không hề làm sai ở vị trí khách hàng, đơn hàng này em cũng không xài được vậy tại sao em phải trả tới 50%, mình đề xuất 70-30 vì nghĩ dù sao ổng cũng đã tốn tiền giấy tiền mực. Nhưng không, ổng nói lại là không em, 50-50 là trên tổng giá trị đơn hàng, em đã cọc 50% nghĩa là giờ anh không nợ em, em không nợ anh. Hết.
    Douma đến lúc này là thấy 1 vùng trời cô hồn luôn, cảm thấy cực kỳ cạn lời không muốn nói nữa, bảo sẽ nhờ người khác nói chuyện thì cũng trả lời 1 bằng thái độ cực kỳ thách thức, các bạn xem hình sẽ rõ.

4. Trơ trẽn đem hàng lỗi đi bán.
    Sự việc in sai kết thúc vào ngay 23/5, mình mất trắng tiền cọc, rất phẫn nộ, nhưng sau đó mình cũng quá bận rộn để tìm chỗ in mới và chạy dự án nên mình cũng coi như thí cô hồn luôn, coi như lỗi mình ngu, mình quá tin người, quá chủ quan nên mình cho qua luôn không muốn nghĩ về nó nữa.
    Nhưng hôm nay, ngày 25/6, cây muốn lặng mà gió chẳng dừng.
    Một người bạn tag mình vào 1 bài post có người đang bán bộ card đó với giá mạt hạng và ship toàn quốc, và ngạc nhiên chưa, đó là bộ card in sai của mình, và người bán là vợ ông kia cùng công ty.
    Thiệt sự đến lúc này ngoài từ chó má ra mình không biết dùng từ để diễn tả nữa.
    Tại sao có thể trơ trẽn đến mức đó. Mình cũng đã tưởng tượng là mấy cái card lỗi đó chắc sẽ về phát cho mấy đứa con nít dích bài chơi nhưng trơ trẽn đến mức đem lên bán công khai trên mạng thì mình xin thua.
    Sau đó còn có thể trơ trẽn x2 khi xóa bài cũ và đăng bài mới ở chục cái group khác như hình 2
    Mình viết bài này không ngoài mục đích nào hơn là ai đang có ý định đi in thì tránh xa cái nhà in này ra giùm. Tiền mất tật mang lại còn bị bán lậu tác phẩm giá rẻ mạt.
    Ai đọc được thì share giùm luôn, cảm ơn lắm lắm.
    -----------------------
    Vì hiện tại nhà in vẫn không gỡ các bài rao bán trên các group online và thái độ rất thách thức nên mình mong mọi người giúp mình đánh giá 1 sao nhà in này trên cả fanpage lẫn google. Ưu tiên google vì fanpage nó chả ai vào đâu ý
    Google: https://goo.gl/GDLGJi
    Fanpage 1 https://www.facebook.com/Vinanetco
    Fanpage 2 https://www.facebook.com/xuongingiare/
    Riêng cộng đồng Carat xin TUYỆT ĐỐI ĐỪNG MUA những sản phẩm này, vì đây là SẢN PHẨM LỖI VÀ BỊ ĂN CẮP
    ------------------------
    Công Ty TNHH Thương Mại Dịch Vụ VinaNetCo
    16/20, Đường số 16, Bình Hưng Hòa A, Bình Tân, HCM
    Tel : +84 8 66.858.292 – Fax : +84 66 828 727
    Telephone : 0932.11.42.42 – Mr Khanh
    Yahoo : vinanetco
    Email: inan@vinanetco.com of info@vinanetco.com
    Gmail: vinanetco@gmail.com or it.hongkhanh@gmail.com
    Code:
    Website 1: http://vinanetco.com/
    Website 2: http://xuongingiare.vn/
    Website 3: http://inlichtet247.com/
    Website 4: http://quangcaoaau.com/

Nguồn: gehenna1986

Sau topic này, phía nhà in và bên kiện cáo đã tự dàn xếp lại với nhau ổn thỏa rồi nhé các bạn, xem chi tiết tại đây:
    => https://forum.vietdesigner.net/threads/131097/page-3#post-1160418

...
    Đình Thời Lê, hactyhon, dqphong01101 người khác thích bài viết này.
  2. hactyhon

hactyhon Thành viên cấp 2

Thật không thể chấp nhận được, rõ ràng in sai mà còn đổ thừa khách nữa.
  3. iHanbei

iHanbei Mới đăng kí

còn sót 2 fanpage nè bạn.
    facebook.com/Giacongtuigiay
    facebook.com/Xuonginbaolixi
    Chỉnh sửa lần cuối: 26/6/17
  4. dragon0962

dragon0962 Mới đăng kí

Vậy tự nhiên bạn mất 2tr8 mà chẳng được gì hết ?? Rồi còn các file thiết kế của bạn đang ở chỗ nó nữa ..?? Sao bạn hiền quá z x(x(x(x( , kêu người qua đập chết mịa nó ! Nó chơi giang hồ thì mình giang hồ x(x(x(
    tamcoi1981 thích bài viết này
  5. tamcoi1981

tamcoi1981 Thành viên cấp 1

đây đâu phải xưởng in, xưởng cướp có hệ thống thì đúng hơn bạn ah, cần phải đòi lại quyền lợi của Khách hàng đi bạn, trắng đen quá rõ ràng mà, hi vọng bạn làm cho ra lẽ chuyện này. Thật tình vẫn còn có sâu, sạn trong ngành in thời buổi cạnh tranh này.
    Ps: chờ tin vui của bạn
  6. ingiarenhatrang

ingiarenhatrang Mới đăng kí

Chia buồn cùng bác, công ty gì quá dáng quá mức.
  7. hotarubi

hotarubi Mới đăng kí

ơ em không vào được cái fb này
  8. upload

upload Mới đăng kí

mấy cái fanpage chắc tụi nó dẹp rồi. chẳng thấy nữa
    cái lũ khốn nạn ấy
  9. songngu2014

songngu2014 Thành viên cấp 1

mn vào google đánh 1 sao vs viết comt ấy
    face nó xóa rùi
  10. Quang Thông

Quang Thông Thành viên cấp 1

Viết đơn kiện lên công an kinh tế đi bạn. Làm sai hủy hợp đồng, hàng trả về nơi sản xuất, tiền trả về túi. Vấn đề ở đây là bạn đúng nhưng ko làm gì. Email còn lưu, bạn có cơ sở để khiếu nại
    hactyhontamcoi1981 thích bài viết này.
  11. songngu2014

12. echtammua

echtammua Thành viên cấp 2

hình như họ xóa fb rồi. Mình đã cho 1 sao
    Cũng không cần tìm hiểu nguồn cơn.
    Dịch vụ ở VN quá tệ cần mạnh mẽ để thay đổi tư duy làm ăn của họ.
  13. datdaik000

datdaik000 Mới đăng kí

Google nó toàn user ảo vào rate 5* nhiều quá
  14. Kà Gem

Kà Gem Thành viên cấp 1

Face xoá hết luôn, chắc kiểu này đổi sim luôn nè :3
    Thương cho chủ top.
    Mai mốt cái gì cũng ghi âm lại cho chắc :(
  15. tmhung

tmhung Thành viên cấp 3

Hên vãi, cái công ty này gần chổ mình, may mà chưa qua đó in. Cũng lên cho nó 1 sao góp sức (Mà nó đóng cửa vĩnh viễn trên google maps rồi)
  16. songngu2014

Sao 483 lượt vote mà vẫn 4.7 sao
    vãi các ông :(((
  17. tranbang9624

tranbang9624 Mới đăng kí

sao vote 1 sao chiếm hơn 70 % mà nó vẫn 4.7 sao được nhỉ @@x(
  18. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

vote ở chỗ nào vậy, toàn dùng tìm kiếm của google thôi, chưa dùng dịch vụ đánh giá bao giờ :((
  19. levathunghiem

levathunghiem Mới đăng kí

Đây là fb của hai vợ chồng mà chủ thớt nhắc tới:
    + Khanh Hong Nguyen (chồng): facebook.com/nguyenhongkhanh85
    + Hong Ha Nguyen (vợ): facebook.com/hongha.nguyen.948
    songngu2014 thích bài viết này
  20. In nhanh D2

In nhanh D2 Mới đăng kí

Bạn đã in lại được chưa, cần thì qua bên mình hỗ trợ cho nhé. In mọi số lượng đều được, in test nguyên bộ cho bạn coi trước được luôn.
    PS: Tác phẩm vẽ rất đẹp!!!

Ủng hộ diễn đàn