Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thay đổi kích thước layer background trong PTS

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi nguyentungbk, 23/7/18.

Lượt xem: 28,792

1. nguyentungbk Thành viên cấp 1

Em chào các bác. Các bác cho em hỏi trong photoshop có thay đổi được kích thước của layer backbround trong PTS không ạ, em để layer background nền trắng hơi bé so với sản phẩm nên muốn chỉnh lại kích thước background. Em cảm ơn các bác mong các bác trợ giúp.

...
  2. menmen89

menmen89 Mới đăng kí

TRONG PTS BẠN VÀO IMAGE/CARVAS SIZE(ALT+CTRL+C) HIỆN RA KHUNG CURRENT SIZE HIỂN THỊ KÍCH THƯỚC BAN ĐẦU BẠN TẠO ĐỂ THAY ĐỔI BẠN SỬA LẠI KÍCH THƯỚC TRONG NEWS SIZE TÙY CHỈNH ANCHOR BẤM OK LÀ XONG
    tranvan.muonnguyentungbk thích bài viết này.
  3. nguyentungbk

nguyentungbk Thành viên cấp 1

Em cảm ơn bác đã chỉ dẫn ah :)
  4. Duyhunghp

Duyhunghp Thành viên cấp 2

Có 2 cách đơn giản
    - Nếu muốn thay đổi theo kích thước mong muốn : nhấn tổ hợp Alt+ Ctrl + I sau đó nhập kích thước 2 chiều cũng như chất lượng Resolution
    - Nếu chỉ muốn to mà không quan tâm tới kích thước : Nhấn C trên bàn phím, kéo 2 chiều theo tỉ lệ và độ scale mong muốn rồi ấn Enter kết thúc lệnh

Have fun ^ ^

Ủng hộ diễn đàn