Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về ánh sáng khi export ra file từ 3ds Max 2012

Chủ đề thuộc danh mục '3Ds Max' được đăng bởi tungwert, 2/2/14.

Lượt xem: 3,564

1. tungwert Thành viên cấp 1

Hi các bác !

Em mới tìm hiểu về 3ds Max, có cái này muốn hỏi chút ạ, chả là em đang tập thiết kế mô hình 3D cho game, module game của em cần đầu vào là các file OpenFlight (FLT) Files, tuy nhiên hiện giờ em đang gặp phải một số vấn đề về ánh sáng, em không muốn 3ds Max lưu lại ánh sáng khi xuất ra file FLT, cụ thể là bình thường em để viewpot là Shaded thì nó hiển thị dư lày.

Sau khi export ra file FLT và view bằng OpenSenceGraph thì nó thành đen thui như này,

Mà cái bên phải em clone từ cái bên trái thì nó lại bị đen thui hơn.

Vậy bác nào có kinh nghiệm trong vụ này giúp em với ạ

Thank các bác trước

...
  2. Boppi Boppa

Boppi Boppa Thành viên cấp 3

Bác kiểm tra thử xem Material của bác là vray hay normal, em không biết OSG có hỗ trợ vray không nữa.
  3. tungwert

tungwert Thành viên cấp 1

Hi bác Boppi Boppa , Material của em là normal, mà hình như em cũng nghe đồn là OSG ko có hỗ trợ VRay, giờ làm sao bác, trong OSG em tắt light đi (ấn phím L) thì hình ra lại ngon lành, ko tối tăm nữa @@

4. tungwert

Upppppp, em đang cần lắm, có bác nào biết thì giúp em với, thank các bác
  5. tungwert

Upppppp, em đang cần lắm, có bác nào biết thì giúp em với, thank các bác
  6. tungwert

Có bác nào giúp em với
  7. tungwert

Có bác nào giúp em với
  8. Boppi Boppa

Boppi Boppa Thành viên cấp 3

Thật sự là em hok rành cái này bác tungwert ơi, nhưng em nghĩ trong game thì sẽ có light riêng cho không gian đó nên cái default light đó nó không ảnh hưởng đâu. Còn không bác thử mở lại file 3ds max rồi thêm modifier Shell nữa rồi export ra lại xem.

Ủng hộ diễn đàn